LimeSurvey Develop - en to cy_GB translation catalogue (2184 entries)

en: %s cannot be left empty
cy_GB: Allwch chi ddim gadael %s yn wag

en: %s duplicate records removed
cy_GB: %s cofnod dyblyg wedi'u tynnu

en: %s entries were not copied because they already existed
cy_GB: Heb gopïo %s cofnod oherwydd eu bod yn bodoli eisoes

en: %s field(s) were successfully added.
cy_GB: Wedi llwyddo i ychwanegu %s maes.

en: %s lines had a mismatching number of fields.
cy_GB: Mae gan %s o linellau nifer anghyson o feysydd.

en: %s min. %s sec.
cy_GB: %s mun. %s eil.

en: %s new participants were created
cy_GB: Wedi creu %s cyfranogwr newydd

en: %s old response(s) and according timings were successfully imported.
cy_GB: Wedi llwyddo i fewngludo % hen ymateb(ion) a'r amseriadau ACCORDING.

en: %s old response(s) were successfully imported.
cy_GB: Wedi llwyddo i fewngludo hen ymateb(ion) %.

en: %s participants have been copied to the central participants table
cy_GB: Wedi copïo %s cyfranogwr i'r tabl canolog o gyfranogwyr

en: %s participants have been shared
cy_GB: Wedi rhannu %s cyfranogwr

en: %s records found in CSV file
cy_GB: Wedi dod o hyd i %s cofnod yn y ffeil CSV

en: %s records have empty mandatory fields
cy_GB: %s cofnod gyda meysydd gorfodol gwag

en: %s records have incomplete or wrong attribute values
cy_GB: %s cofnod gyda gwerthoedd priodoleddau anghywir neu anghyflawn

en: %s records imported
cy_GB: %s cofnod wedi'u mewngludo

en: %s records in CSV
cy_GB: %s cofnod yn CSV

en: %s records met minimum requirements
cy_GB: %s cofnod yn bodloni'r gofynion sylfaenol

en: %s records were duplicate but had attributes updated
cy_GB: Roedd %s o'r cofnodion yn rhai dyblyg ond roedd y priodoleddau wedi'u diweddaru

en: %s records with invalid email address removed
cy_GB: %s cofnod â chyfeiriad e-bost annilys wedi'u tynnu

en: %s%% completed
cy_GB: %s%% wedi'i gwblhau

en: 'Other:' comment mandatory
cy_GB: Rhaid rhoi sylw yn 'Arall:'

en: (Autodetect)
cy_GB: (Awto ganfod)

en: (Iconv Library not installed)
cy_GB: (Llyfrgell Iconv heb ei osod)

en: (No target question)
cy_GB: (Dim cwestiwn targed)

en: (None)
cy_GB: (Dim un)

en: (Select multiple label sets by using the Ctrl key)
cy_GB: (Gallwch ddewis mwy nag un set o labeli drwy ddefnyddio'r fysell Ctrl)

en: (Sub-)question width
cy_GB: Lled (is-)gwestiwn

en: 16 or up
cy_GB: 16 neu fwy

en: 1st quartile (Q1)
cy_GB: Chwartel cyntaf (Q1)

en: 1st time limit warning CSS style
cy_GB: Y rhybudd terfyn amser 1af (Arddull CSS)

en: 1st time limit warning message
cy_GB: Y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 1st time limit warning message display time
cy_GB: Dangos amser y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 1st time limit warning message timer
cy_GB: Amserydd y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 2nd quartile (Median)
cy_GB: 2il chwartel (Canolrif)

en: 2nd time limit warning CSS style
cy_GB: Yr 2il rybudd terfyn amser (Arddull CSS)

en: 2nd time limit warning message
cy_GB: Yr 2il neges rhybudd terfyn amser

en: 2nd time limit warning message display time
cy_GB: Dangos amser yr 2il neges rhybudd terfyn amser

en: 2nd time limit warning message timer
cy_GB: 2il amserydd y neges rhybudd terfyn amser

en: 3rd quartile (Q3)
cy_GB: 3ydd chwartel (Q3)

en: 5 Point Choice
cy_GB: Dewis 5 Pwynt

en: 7bit Swedish
cy_GB: 7bit Swedeg

en: <No default value>
cy_GB: <Dim gwerth diofyn>

en: <no data>
cy_GB: <dim data>

en: A backup of this table has been made and can be accessed by your system administrator.
cy_GB: Wedi creu copi wrth gefn o'r tabl hwn.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad ato.

en: A backup of this table will be made if you proceed. Your system administrator will be able to access this table.
cy_GB: Bydd copi wrth gefn o'r tabl hwn yn cael ei greu os byddwch chi'n bwrw ymlaen.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad at y tabl hwn.

en: A database named "%s" already exists.
cy_GB: Mae cronfa ddata o'r enw  "%s" yn bodoli eisoes.

en: A deactivated survey is not accessible to participants (only a message appears that they are not permitted to see this survey).
cy_GB: Dydy arolwg sydd wedi'i analluogi ddim yn agored i gyfranogwyr (bydd neges yn ymddangos yn dweud nad oes ganddyn nhw hawl i weld yr arolwg hwn).

en: A question index will be shown; participants will be able to jump between viewed questions.
cy_GB: Bydd mynegai cwestiynau yn ymddangos; bydd cyfranogwyr yn gallu neidio rhwng y cwestiynau.

en: A username was not supplied or the username is invalid.
cy_GB: Does dim enw defnyddiwr wedi cael ei roi neu mae'r enw defnyddiwr yn annilys.

en: AND/OR Date is
cy_GB: A/NEU Y dyddiad yw

en: ARMSCII-8 Armenian
cy_GB: ARMSCII-8 Armeneg

en: Abbreviated question text
cy_GB: Testun cryno'r cwestiwn

en: Ability to change of questions, groups and parameters is still limited.
cy_GB: Mae'r gallu i newid cwestiynau, grwpiau a pharamedrau yn dal i fod yn gyfyngedig.

en: Absolute value
cy_GB: Gwerth absoliwt

en: Accelerator keys for list items
cy_GB: Bysellau brys ar gyfer eitemau'r rhestr

en: Access
cy_GB: Mynediad

en: Access denied
cy_GB: Dim mynediad

en: Access denied!
cy_GB: Dim mynediad!

en: Action
cy_GB: Gweithredu

en: Action to perform when time limit is up
cy_GB: Gweithred i'w chyflawni pan fydd y terfyn amser wedi dod i ben

en: Actions
cy_GB: Gweithredoedd

en: Activate Survey
cy_GB: Galluogi'r Arolwg

en: Activate this to show a map above the input field where the user can select a location
cy_GB: Rhowch hwn ar waith i ddangos map uwchben y maes mewnbynnu fel y gall defnyddiwr ddewis lleoliad.

en: Active
cy_GB: Ar Waith

en: Active surveys
cy_GB: Arolygon gweithredol

en: Add
cy_GB:  Ychwanegu

en: Add URL parameter
cy_GB: Ychwanegu paramedr URL

en: Add a language:
cy_GB: Ychwanegu iaith:

en: Add a new question
cy_GB: Ychwanegu cwestiwn newydd

en: Add a prefix to the answer field
cy_GB: Ychwanegu rhagddodiad at y maes ateb

en: Add a suffix to the answer field
cy_GB: Ychwanegu ôl-ddodiad at y maes ateb

en: Add and edit conditions
cy_GB: Ychwanegu a golygu amodau

en: Add another record
cy_GB: Ychwanegu cofnod arall

en: Add answer
cy_GB: Ychwanegu ateb

en: Add attribute
cy_GB: Ychwanegu priodoledd

en: Add condition
cy_GB: Ychwanegu amod

en: Add fields
cy_GB: Ychwanegu meysydd

en: Add group
cy_GB: Ychwanegu grŵp

en: Add language
cy_GB: Ychwanegu iaith

en: Add new question to group
cy_GB: Ychwanegu cwestiwn newydd at grŵp

en: Add new user group
cy_GB: Ychwanegu grŵp defnyddiwr newydd

en: Add or delete groups
cy_GB: Ychwanegu neu ddileu grwpiau

en: Add or delete questions
cy_GB: Ychwanegu neu ddileu cwestiynau

en: Add or delete subquestions or change their codes
cy_GB: Ychwanegu neu ddileu is-gwestiynau neu newid eu codau

en: Add participant
cy_GB: Ychwanegu cyfranogwr

en: Add participant to survey
cy_GB: Ychwanegu cyfranogwr at yr arolwg

en: Add participants to central database
cy_GB: Ychwanegu cyfranogwyr at y gronfa ddata ganolog

en: Add participants to survey
cy_GB: Ychwanegu cyfranogwyr at arolwg

en: Add question
cy_GB: Ychwanegu cwestiwn

en: Add question group
cy_GB: Ychwanegu grŵp o gwestiynau

en: Add scenario
cy_GB: Ychwanegu senario

en: Add token entry
cy_GB: Ychwanegu cofnod tocyn

en: Add user
cy_GB: Ychwanegu defnyddiwr

en: Add user group
cy_GB: Ychwanegu grŵp defnyddwyr

en: Add value
cy_GB: Ychwanegu gwerth

en: Additional Languages
cy_GB: Ieithoedd Ychwanegol

en: Admin login name
cy_GB: Enw mewngofnodi gweinyddwr

en: Admin login password
cy_GB: Cyfrinair mewngofnodi gweinyddwr

en: Administration
cy_GB: Gweinyddu

en: Administrator credentials
cy_GB: Manylion y gweinyddwr

en: Administrator email
cy_GB: E-bost y gweinyddwr

en: Administrator name
cy_GB: Enw'r gweinyddwr

en: Administrator name:
cy_GB: Enw'r gweinyddwr:

en: Administrator:
cy_GB: Gweinyddwr:

en: Afrikaans
cy_GB: Affricaneg

en: After
cy_GB: Ar ôl

en: After having clicked the save button you can either close this browser window or continue filling out the survey.
cy_GB: Ar ôl clicio’r botwm Cadw gallwch naill ai gau ffenestr y porwr hwn neu fwrw ymlaen i lenwi'r arolwg.

en: Albanian
cy_GB: Albaneg

en: All
cy_GB: Pob un

en: All answers are already selected in this quota.
cy_GB: Mae pob ateb eisoes wedi'i ddewis yn y cwota hwn.

en: All answers meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob ateb yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All assessments meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob asesiad yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All conditions in this survey have been deleted.
cy_GB: Mae pob amod yn yr arolwg hwn wedi'i ddileu.

en: All conditions meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob amod yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All conditions scenarios were renumbered.
cy_GB: Wedi ail-rifo'r holl senarios amodau.

en: All default values meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob gwerth diofyn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All groups meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob grŵp yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All in one
cy_GB: Y cyfan mewn un

en: All of the user's surveys were transferred to %s.
cy_GB: Mae holl arolygon y defnyddiwr wedi cael eu trosglwyddo i  %s.

en: All old survey tables meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob hen dabl arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All participant information is lost.
cy_GB: Bydd yr holl wybodaeth am gyfranogwyr yn cael ei cholli.

en: All question attributes meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob priodoledd cwestiwn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All questions meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob cwestiwn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All questions, answers, etc for removed languages will be lost. Are you sure?
cy_GB: Byddwch yn colli unrhyw gwestiynau, atebion ac ati ar gyfer yr ieithoedd a gafodd eu tynnu. Ydych chi'n siŵr?

en: All questions, groups and parameters are editable again.
cy_GB: Mae pob cwestiwn, grŵp a pharamedr yn gallu cael eu golygu eto.

en: All quota language settings meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob gosodiad iaith cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All quota quota members meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob aelod cwota cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All quotas meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All responses
cy_GB: Pob ymateb

en: All survey language settings meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob gosodiad iaith arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All surveys meet consistency standards.
cy_GB: Mae pob arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All tokens
cy_GB: Pob tocyn

en: Allow only numerical input
cy_GB: Caniatáu rhifau yn unig

en: Allow only numerical input for 'Other' text
cy_GB: Caniatáu rhifau yn unig ar gyfer 'Arall'

en: Allow participant to unblacklist himself/herself:
cy_GB: Caniatáu i gyfranogwr dynnu ei hun oddi ar y rhestr wahardd:

en: Allowed file types
cy_GB: Mathau o ffeiliau a ganiateir

en: Allowed file types in comma separated format. e.g. pdf,doc,odt
cy_GB: Mathau o ffeiliau a ganiateir mewn fformat gydag atalnod rhyngddynt. e.e. pdf, doc, odt

en: Always
cy_GB: Bob tro

en: Always hide this question
cy_GB: Cuddio'r cwestiwn hwn bob amser

en: Amharic
cy_GB: Amhareg

en: An email has been sent to the address you provided with access details for this survey. Please follow the link in that email to proceed.
cy_GB: Anfonwyd e-bost i'r cyfeiriad a roesoch gyda manylion mynediad at yr arolwg hwn. Dilynwch y ddolen yn yr e-bost i fwrw ymlaen.

en: An email has been sent with details about your saved survey
cy_GB: Mae neges e-bost wedi'i hanfon gyda manylion eich arolwg a gadwyd

en: An email with a generated password was sent to the user.
cy_GB: Wedi anfon e-bost at y defnyddiwr gyda chyfrinair a gynhyrchwyd.

en: An error occurred saving a response to survey id
cy_GB: Cafwyd gwall wrth gadw ymateb i id arolwg

en: An expired survey is not accessible to participants (they only see a message that the survey has expired).
cy_GB: Dydy arolwg sydd wedi dod i ben ddim yn agored i gyfranogwyr (byddant yn gweld neges yn dweud bod yr arolwg wedi dod i ben).

en: An internal error occurred while the Web server was processing your request.
cy_GB: Digwyddodd gwall mewnol tra roedd y gweinydd gwe yn prosesu'ch cais.

en: An non-recoverable error happened during the update. Error details:
cy_GB: Gwall di-droi'n ôl wrth ddiweddaru. Manylion y gwall:

en: An unexpected error has occurred and your responses cannot be saved.
cy_GB: Cafwyd gwall annisgwyl a does dim modd cadw eich ymatebion.

en: Anonymized responses
cy_GB: Ymatebion dienw

en: Anonymized responses?
cy_GB: Ymatebion dienw?

en: Answer
cy_GB: Ateb

en: Answer codes
cy_GB: Codau ateb

en: Answer matched (regexp)
cy_GB: Ateb yn cyfateb (mynegiant rheolaidd)

en: Answer options
cy_GB: Dewisiadau ateb

en: Answer options were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw dewisiadau ateb.

en: Answer prefix
cy_GB: Rhagddodiad ateb

en: Answer suffix
cy_GB: Ôl-ddodiad ateb

en: Answer was
cy_GB: Yr ateb oedd

en: Answer was NOT
cy_GB: Doedd yr ateb DDIM

en: Answer was greater than
cy_GB: Roedd yr ateb yn fwy na

en: Answer was greater than or equal to
cy_GB: Roedd yr ateb yn fwy na neu'n hafal i

en: Answer was less than
cy_GB: Roedd yr ateb yn llai na

en: Answer was less than or equal to
cy_GB: Roedd yr ateb yn llai na neu'n hafal i

en: Answers
cy_GB: Atebion

en: Answers and tokens have been re-opened.
cy_GB: Wedi ail-agor atebion a thocynnau.

en: Answers cleared
cy_GB: Wedi clirio'r atebion

en: Answers from this response
cy_GB: Atebion o'r ymateb hwn

en: Answers with a code of 0 (zero) or blank code are not allowed, and will not be saved
cy_GB: Does dim hawl rhoi atebion gyda chod 0 (sero) neu god gwag, ac ni fyddant yn cael eu cadw

en: Answer|Left-slider-text|Right-slider-text separator character
cy_GB: Ateb|Testun llithrydd i'r chwith|Nod gwahanydd testun llithrydd i'r dde

en: Apply and go to survey
cy_GB: Gwneud cais a mynd i'r arolwg

en: Apr
cy_GB: Ebr

en: Arabic
cy_GB: Arabeg

en: Arc cosine
cy_GB: Cosin arc

en: Arc sine
cy_GB: Sin arc

en: Arc tangent
cy_GB: Tan Arc

en: Arc tangent of two variables
cy_GB: Tan arc dau newidyn

en: Are you really sure you want to *delete* some incomplete answers and reset the completed state of both answers and tokens?
cy_GB: Ydych chi'n hollol siŵr eich bod am *ddileu* rhai atebion anorffenedig ac ailosod statws gorffenedig yr atebion a'r tocynnau?

en: Are you sure you want to delete all conditions set in this scenario?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r holl amodau a osodwyd yn y senario hwn?

en: Are you sure you want to delete the selected entries?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cofnodion a ddewiswyd?

en: Are you sure you want to delete this URL parameter?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r paramedr URL hwn?

en: Are you sure you want to delete this condition?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r amod hwn?

en: Are you sure you want to delete this entry?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cofnod hwn?

en: Arithmetic mean
cy_GB: Cymedr arithmetig

en: Array
cy_GB: Arae

en: Array (10 Point Choice)
cy_GB: Arae (Dewis 10 Pwynt)

en: Array (5 Point Choice)
cy_GB: Arae (Dewis 5 Pwynt)

en: Array (Increase/Same/Decrease)
cy_GB: Arae (Cynyddu/Yr un fath/Lleihau)

en: Array (Numbers)
cy_GB: Arae (Rhifau)

en: Array (Texts)
cy_GB: Arae (Testunau)

en: Array (Yes/No/Uncertain)
cy_GB: Arae (Ie/Na/Ansicr)

en: Array by column
cy_GB: Arae yn ôl colofn

en: Array dual scale
cy_GB: Graddfa ddeuol arae

en: Array filter
cy_GB: Hidlydd arae

en: Array filter exclusion
cy_GB: Eithrio hidlydd arae

en: Array filter style
cy_GB: Arddull hidlo arae

en: Arrays
cy_GB: Araeau

en: As a last step you should clear your browser cache now.
cy_GB: I orffen, dylech glirio storfa eich porwr nawr.

en: Assessment details
cy_GB: Manylion yr asesiad

en: Assessment group score
cy_GB: Sgôr grŵp asesu

en: Assessment heading
cy_GB: Pennawd yr asesiad

en: Assessment rules
cy_GB: Rheolau'r asesiad

en: Assessment value
cy_GB: Gwerth yr asesiad

en: Assessment:
cy_GB: Asesiad:

en: Assessments
cy_GB: Asesiadau

en: Assessments mode not activated
cy_GB: Dydy'r modd asesiadau ddim wedi cael ei alluogi

en: At beginning
cy_GB: Ar y dechrau

en: At end
cy_GB: Ar y diwedd

en: At least one installed
cy_GB: Wedi gosod o leiaf un

en: Attribute display setting updated
cy_GB: Wedi diweddaru'r gosodiad dangos priodoleddau

en: Attribute field
cy_GB: Maes priodoledd

en: Attribute management
cy_GB: Rheoli priodoledd

en: Attribute name:
cy_GB: Enw priodoledd:

en: Attribute settings
cy_GB: Gosodiadau priodoleddau

en: Attribute type
cy_GB: Math o briodoledd

en: Attribute type:
cy_GB: Math o briodoledd:

en: Attribute values for existing participants have been updated from the participants records
cy_GB: Wedi diweddaru gwerthoedd priodoledd y cyfranogwyr presennol o gofnodion y cyfranogwyr

en: Attribute values for existing participants have been updated from the token records
cy_GB: Wedi diweddaru gwerthoedd priodoledd y cyfranogwyr presennol o'r cofnodion tocyn

en: Attribute visible:
cy_GB: Priodoledd yn weladwy:

en: Attributes to be created
cy_GB: Priodoleddau i'w creu

en: Attributes to export:
cy_GB: Priodoleddau i'w hallgludo:

en: Aug
cy_GB: Awst

en: Auto
cy_GB: Awto

en: Auto Translate
cy_GB: Awto Gyfieithu

en: Auto-check exclusive option if all others are checked
cy_GB: Rhoi tic yn awtomatig yn y dewis unigryw os bydd tic ym mhob dewis arall.

en: Autoload URL
cy_GB: Llwytho'r URL yn awtomatig

en: Autoload URL:
cy_GB: Llwytho'r URL yn awtomatig:

en: Automatic
cy_GB: Awtomatig

en: Available languages:
cy_GB: Ieithoedd sydd ar gael:

en: Average
cy_GB: Cyfartaledd

en: Average file size
cy_GB: Cyfartaledd maint ffeil

en: Average interview time:
cy_GB: Amser cyfartalog cyfweliad:

en: Average no. of files per respondent
cy_GB: Nifer y ffeiliau ar gyfartaledd ar gyfer pob ymatebydd

en: Average size per respondent
cy_GB: Cyfartaledd maint pob ymatebydd

en: Back
cy_GB: Yn ôl

en: Back to Response Import
cy_GB: Yn ôl i Fewngludo Ymateb

en: Back to main menu
cy_GB: Yn ôl i'r brif ddewislen

en: Bar chart
cy_GB: Siart bar

en: Base language
cy_GB: Iaith Sylfaen

en: Base language:
cy_GB: Iaith sylfaen:

en: Basic admin notification
cy_GB: Hysbysiad gweinyddol sylfaenol

en: Basic email notification is sent to:
cy_GB: Anfonir hysbysiad e-bost sylfaenol at:

en: Basque
cy_GB: Basgeg

en: Batch deletion
cy_GB: Dileu mewn swp

en: Before
cy_GB: Cyn

en: Belarusian
cy_GB: Belarwsieg

en: Big5 Traditional Chinese
cy_GB: Big5 Tsieinëeg Traddodiadol

en: Binary pseudo charset
cy_GB: Set nodau ffug ddeuaidd

en: Binary safe case-insensitive string comparison
cy_GB: Cymharu llinynnau deuaidd diogel sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Binary safe string comparison
cy_GB: Cymharu llinynnau deuaidd diogel

en: Blacklist all current surveys for participant once the global field is set:
cy_GB: Rhoi pob arolwg presennol ar restr wahardd y cyfranogwr ar ôl gosod y safle cyfan:

en: Blacklist participant for any new added survey once the global field is set:
cy_GB: Rhoi cyfranogwr ar restr wahardd ar gyfer unrhyw arolwg a gaiff ei ychwanegu ar ôl gosod y safle cyfan:

en: Blacklist settings
cy_GB: Gosodiadau'r rhestr wahardd

en: Blacklisted
cy_GB: Wedi gwahardd

en: Blacklisted participants
cy_GB: Cyfranogwyr a waharddwyd

en: Bosnian
cy_GB: Bosneg

en: Bounce processing is deactivated either application-wide or for this survey in particular.
cy_GB: Wedi analluogi prosesu negeseuon sy'n bownsio'n ôl naill ai drwy'r rhaglen gyfan neu ar gyfer yr arolwg hwn yn benodol.

en: Bounce settings
cy_GB: Gosodiadau bownsio

en: Bounce settings have been saved.
cy_GB: Wedi cadw'r gosodiadau bownsio.

en: Broken survey themes:
cy_GB: Themâu arolwg wedi'u torri:

en: Browse
cy_GB: Pori

en: Browse responses
cy_GB: Pori drwy ymatebion

en: Browse saved responses
cy_GB: Pori drwy ymatebion sydd wedi'u cadw

en: Buildnumber was successfully updated to %s.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru Buildnumber yn %s.

en: Bulgarian
cy_GB: Bwlgareg

en: But this one isn't.
cy_GB: Ond dydy hwn ddim.

en: By question group
cy_GB: Fesul grŵp o gwestiynau

en: CPDB CSV summary
cy_GB: Crynodeb CPDB CSV

en: CSS Style for the message that displays in the countdown timer during the countdown
cy_GB: Arddull CSS ar gyfer y neges sy'n cael ei dangos yn yr amserydd i ddangos faint o amser sydd ar ôl

en: CSS style for the 'time limit expiry message'
cy_GB: Arddull CSS ar gyfer 'neges dod i ben yr amserydd terfyn amser'

en: CSS style used when the 'time limit warning' message is displayed
cy_GB: Yr arddull CSS a ddefnyddir pan fydd neges 'rhybudd terfyn amser' yn cael ei dangos

en: CSS style used when the 2nd 'time limit warning' message is displayed
cy_GB: Yr arddull CSS a ddefnyddir pan fydd yr 2il neges 'rhybudd terfyn amser' yn cael ei dangos

en: CSV field names
cy_GB: Enwau meysydd CSV

en: CSV field separator:
cy_GB: Gwahanydd maes CSV:

en: CSV input format
cy_GB: Fformat mewngludo CSV

en: Calculate the Sample Standard Deviation for the list of numbers
cy_GB: Cyfrifo Gwyriad Safonol y Sampl ar gyfer y rhestr o rifau

en: Calculate the sum of values in an array
cy_GB: Cyfrifo swm y gwerthoedd mewn arae

en: Calculates the exponent of e
cy_GB: Mae hwn yn cyfrifo esbonydd e

en: Calculation
cy_GB: Cyfrifo

en: Can edit?
cy_GB: Gallu golygu?

en: Can't connect to the LDAP directory
cy_GB: Methu cysylltu â'r cyfeiriadur LDAP

en: Can't update labels because you are using duplicated codes
cy_GB: Does dim modd diweddaru'r labeli oherwydd rydych chi'n defnyddio codau dyblyg.

en: Cancel
cy_GB: Canslo

en: Cannot be changed
cy_GB: Does dim modd ei newid

en: Cannot import the VVExport file.
cy_GB: Does dim modd mewngludo ffeil Allgludo VV.

en: Case-insensitive strstr
cy_GB: Strstr sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Catalan
cy_GB: Catalaneg

en: Catalan (Valencian)
cy_GB: Catalan (Valencia)

en: Category separator
cy_GB: Gwahanydd categori

en: Central participants database summary
cy_GB: Crynodeb cronfa ddata cyfranogwyr canolog

en: Change log
cy_GB: Log newid

en: Change the display style of the month when using select boxes
cy_GB: Newid i'r ffordd o ddangos y mis wrth ddefnyddiol blychau dewisol

en: Character set of file:
cy_GB: Set nodau'r ffeil:

en: Character set of the file:
cy_GB: Set nodau'r ffeil:

en: Chart type
cy_GB: Math o siart

en: Check again
cy_GB: Gwirio eto

en: Check any that apply
cy_GB: Ticiwch unrhyw rai sy'n berthnasol

en: Check data
cy_GB: Gwirio data

en: Check survey logic for current question group
cy_GB: Gwirio rhesymeg yr arolwg ar gyfer y grŵp presennol o gwestiynau

en: Checkbox layout
cy_GB: Cynllun y blwch ticio

en: Checked
cy_GB: Wedi'i wirio

en: Checking basic requirements...
cy_GB: Wrthi'n gwirio'r gofynion sylfaenol...

en: Checking existing LimeSurvey files...
cy_GB: Wrthi'n gwirio'r ffeiliau LimeSurvey presennol...

en: Chinese (Simplified)
cy_GB: Tsieinëeg (Symledig)

en: Chinese (Traditional - Hong Kong)
cy_GB: Tsieinëeg (Traddodiadol - Hong Kong)

en: Chinese (Traditional - Taiwan)
cy_GB: Tsieinëeg (Traddodiadol - Taiwan)

en: Choice header
cy_GB: Pennyn dewis

en: Choose one of the following answers
cy_GB: Dewiswch un o'r atebion canlynol

en: Choose the CSV file to upload:
cy_GB: Dewiswch y ffeil CSV i'w llwytho i fyny:

en: Choose the file to upload:
cy_GB: Dewis ffeil i'w llwytho i fyny:

en: Choose your language
cy_GB: Dewiswch eich iaith

en: Clear
cy_GB: Clirio

en: Click here to log in.
cy_GB: Cliciwch yma i fewngofnodi.

en: Click on the following button if you want to
cy_GB: Cliciwch y botwm canlynol os ydych chi am

en: Clicking 'Yes' will generate tokens for all those in this token list that have not been issued one. Continue?
cy_GB: Bydd clicio 'Iawn' yn creu tocynnau ar gyfer pob un o'r rheini ar y rhestr tocynnau hon sydd heb gael un. Bwrw ymlaen?

en: Close
cy_GB: Cau

en: Close editor
cy_GB: Cau'r golygydd

en: Code
cy_GB: Cod

en: Code filter
cy_GB: Hidlydd cod

en: Code:
cy_GB: Cod:

en: Columns
cy_GB: Colofnau

en: ComfortUpdate step %s
cy_GB: Cam %s ComfortUpdate

en: Comma
cy_GB: Coma

en: Comma (,)
cy_GB: Coma (,)

en: Comment
cy_GB: Sylw

en: Comments
cy_GB: Sylwadau

en: Compare a string to a regular expression pattern
cy_GB: Cymharu llinyn â phatrwm mynegiant rheolaidd

en: Comparison operator
cy_GB: Gweithredwr cymharu

en: Completed
cy_GB: Wedi cwblhau

en: Completed responses only
cy_GB: Ymatebion wedi'u cwblhau yn unig

en: Completed?
cy_GB: Wedi gorffen?

en: Conditional processing
cy_GB: Prosesu amodol

en: Conditions
cy_GB: Amodau

en: Conditions designer
cy_GB: Dylunydd amodau

en: Configuration
cy_GB: Ffurfweddiad

en: Configuration directory is not writable
cy_GB: Does dim modd ysgrifennu ar y cyfeiriadur ffurfweddu

en: Confirm your admin password
cy_GB: Cadarnhau eich cyfrinair gweinyddwr.

en: Confirmation
cy_GB: Cadarnhau

en: Confirmation email
cy_GB: E-bost cadarnhau

en: Confirmation email subject
cy_GB: Pwnc yr e-bost cadarnhau

en: Confirmation email subject:
cy_GB: Pwnc e-bost cadarnhad:

en: Confirmation of your participation in our survey
cy_GB: Cadarnhad o'ch cyfraniad yn ein harolwg

en: Connection with database failed. Please check database location, user name and password and try again.
cy_GB: Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata. Gwiriwch leoliad y gronfa ddata, yr enw defnyddiwr a'r cyfrinair a rhoi cynnig arall arni.

en: Constant
cy_GB: Cysonyn

en: Continue
cy_GB: Bwrw Ymlaen

en: Continue?
cy_GB: Bwrw ymlaen?

en: Convert a 8 bit string to a quoted-printable string
cy_GB: Trosi llinyn 8 did i linyn argraffadwy a ddyfynnwyd

en: Convert a date/time string to unix timestamp
cy_GB: Trosi llinyn dyddiad/amser i stamp amser unix

en: Convert a quoted-printable string to an 8 bit string
cy_GB: Trosi llinyn argraffadwy a ddyfynnwyd i linyn 8 did

en: Convert all HTML entities to their applicable characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy_GB: Trosi'r holl endidau HTML i'w nodau cymwys (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert all applicable characters to HTML entities (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy_GB: Trosi'r holl nodau cymwys i endidau HTML (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert resource links?
cy_GB: Ydych chi am drosi dolenni adnoddau?

en: Convert special HTML entities back to characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy_GB: Trosi endidau HTML arbennig yn ôl i nodau (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert special characters to HTML entities (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy_GB: Trosi nodau arbennig i endidau HTML (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Copy
cy_GB: Copïo

en: Copy advanced settings?
cy_GB: Copïo gosodiadau uwch?

en: Copy answer options?
cy_GB: Copïo dewisiadau ateb?

en: Copy conditions
cy_GB: Copïo'r amodau

en: Copy failed
cy_GB: Wedi methu copïo

en: Copy of survey is completed.
cy_GB: Wedi gorffen copïo'r arolwg.

en: Copy question
cy_GB: Copïo cwestiwn

en: Copy subquestions?
cy_GB: Copïo is-gwestiynau?

en: Copy survey
cy_GB: Copïo'r arolwg

en: Cosine
cy_GB: Cosin

en: Could not delete user group.
cy_GB: Doedd dim modd dileu'r grŵp defnyddwyr.

en: Could not delete user group. No group selected.
cy_GB: Doedd dim modd dileu'r grŵp defnyddwyr. Does dim grŵp wedi'i ddewis.

en: Could not delete user. User was not supplied.
cy_GB: Doedd dim modd dileu'r defnyddiwr. Ni roddwyd defnyddiwr.

en: Could not modify user data.
cy_GB: Doedd dim modd addasu data'r defnyddiwr.

en: Count
cy_GB: Cyfrif

en: Count stats for each question based only on the total number of responses for which the question was displayed
cy_GB: Cyfrif ystadegau ar gyfer pob cwestiwn sy'n seiliedig yn unig ar gyfanswm yr ymatebion a ymddangosodd ar gyfer y cwestiwn.

en: Count the number of answered questions in the list
cy_GB: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr

en: Count the number of answered questions in the list equal the first argument
cy_GB: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n gyfwerth â'r arg cyntaf

en: Count the number of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
cy_GB: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n bodloni'r meini prawf (gwerth op arg )

en: Create
cy_GB: Creu

en: Create a new question group inside your survey.
cy_GB: Crëwch grŵp newydd o gwestiynau yn eich arolwg.

en: Create database
cy_GB: Creu cronfa ddata

en: Create one or more questions inside the new question group.
cy_GB: Crëwch un neu ragor o gwestiynau yn y grŵp newydd o gwestiynau.

en: Create or import new label set(s)
cy_GB: Creu neu fewngludo set(iau) labeli newydd

en: Create tokens
cy_GB: Creu tocynnau

en: Create, import, or copy survey
cy_GB: Creu, mewngludo, neu gopïo arolwg

en: Create/edit user groups
cy_GB: Creu/golygu grwpiau defnyddwyr

en: Created by
cy_GB: Crëwyd gan

en: Croatian
cy_GB: Croateg

en: Current
cy_GB: Cyfredol

en: Current theme options are applied for this survey.
cy_GB: Defnyddir y dewisiadau thema cyfredol ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Current value
cy_GB: Gwerth cyfredol

en: Currently there are no additional languages configured for this survey.
cy_GB: Ar hyn o bryd does dim ieithoedd ychwanegol wedi'u ffurfweddu ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Currently there are no conditions configured for this survey.
cy_GB: Ar hyn o bryd does dim amodau wedi'u ffurfweddu ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Czech
cy_GB: Tsiec

en: Czech (informal)
cy_GB: Tsiec (anffurfiol)

en: DATA TO BE ENTERED
cy_GB: DATA I'W NODI

en: DEC West European
cy_GB: DEC Gorllewin Ewrop

en: Danish
cy_GB: Daneg

en: Data consistency check
cy_GB: Gwirio cysondeb data

en: Data entry
cy_GB: Cofnod data

en: Data entry screen
cy_GB: Sgrin cofnodi data

en: Data policy settings
cy_GB: Gosodiadau polisi data

en: Data redundancy check
cy_GB: Gwiriad segurdod data

en: Data selection
cy_GB: Dewis data

en: Data selection:
cy_GB: Dewis data:

en: Data view control
cy_GB: Rheolydd gweld data

en: Database
cy_GB: Cronfa ddata

en: Database %s has been successfully populated.
cy_GB: Wedi llwyddo i boblogi'r gronfa ddata %s.

en: Database configuration
cy_GB: Ffurfweddu cronfa ddata

en: Database doesn't exist!
cy_GB: Dydy'r gronfa ddata ddim yn bodoli!

en: Database has been created.
cy_GB: Wedi creu'r gronfa ddata.

en: Database has been successfully upgraded to version %s
cy_GB: Wedi llwyddo i uwchraddio'r gronfa ddata i fersiwn %s

en: Database location
cy_GB: Lleoliad cronfa ddata

en: Database name
cy_GB: Enw cronfa ddata

en: Database password
cy_GB: Cyfrinair cronfa ddata

en: Database settings
cy_GB: Gosodiadau cronfa ddata

en: Database type
cy_GB: Math o gronfa ddata

en: Database upgrade
cy_GB: Uwchraddio cronfa ddata

en: Database user
cy_GB: Defnyddiwr cronfa ddata

en: Date
cy_GB: Dyddiad

en: Date (YYYY-MM-DD) equals
cy_GB: Dyddiad (BBBB-MM-DD) yn cyfateb i

en: Date added
cy_GB: Wedi ychwanegu dyddiad

en: Date format:
cy_GB: Fformat dyddiad:

en: Date is
cy_GB: Y dyddiad yw

en: Date last action
cy_GB: Dyddiad y weithred ddiwethaf

en: Date stamp?
cy_GB: Stamp dyddiad?

en: Date started
cy_GB: Dyddiad cychwyn

en: Date submitted
cy_GB: Dyddiad cyflwyno

en: Date/Time
cy_GB: Dyddiad/Amser

en: Date/Time format
cy_GB: Fformat Dyddiad/Amser

en: Datestamp
cy_GB: Stamp dyddiad

en: Day
cy_GB: Diwrnod

en: Deactivate Survey
cy_GB: Analluogi'r Arolwg

en: Deactivate survey
cy_GB: Analluogi'r arolwg

en: Deactivated result tables
cy_GB: Tablau canlyniadau wedi'u hanalluogi

en: Deactivation
cy_GB: Analluogi

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    Recently we invited you to participate in a survey.
    
    We note that you have not yet completed the survey, and wish to remind you that the survey is still available should you wish to take part.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
cy_GB: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Yn ddiweddar fe wnaethom eich gwahodd chi i gymryd rhan mewn arolwg.  
    
    Rydym yn sylwi nad ydych wedi llenwi'r arolwg a hoffwn eich atgoffa chi bod yr arolwg yn dal i fod ar gael os ydych chi am gymryd rhan.  
    
    Enw'r arolwg yw:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    I gymryd rhan, cliciwch ar y ddolen isod.
    
    Yn gywir,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Cliciwch yma i lenwi'r arolwg:
    {SURVEYURL}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    You, or someone using your email address, have registered to participate in an online survey titled {SURVEYNAME}.
    
    To complete this survey, click on the following URL:
    
    {SURVEYURL}
    
    If you have any questions about this survey, or if you did not register to participate and believe this email is in error, please contact {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.
cy_GB: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Rydych chi, neu rywun sy'n defnyddio'ch cyfeiriad e-bost, wedi cofrestru i gymryd rhan mewn arolwg ar-lein o'r enw  {SURVEYNAME}.
    
    I lenwi'r arolwg, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    
    {SURVEYURL}
    
    Os oes gennych unrhyw gwestiynau am yr arolwg hwn, neu os na wnaethoch gofrestru i gymryd rhan ac rydych yn credu eich bod wedi derbyn yr e-bost mewn camgymeriad, cysylltwch â  {ADMINNAME} ar {ADMINEMAIL}.

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    this email is to confirm that you have completed the survey titled {SURVEYNAME} and your response has been saved. Thank you for participating.
    
    If you have any further questions about this email, please contact {ADMINNAME} on {ADMINEMAIL}.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME}
cy_GB: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    mae’r e-bost hwn yn cadarnhau eich bod wedi cwblhau’r arolwg {SURVEYNAME} a bod eich ymateb wedi cael ei gadw. Diolch am gymryd rhan.
    
    Os oes gennych unrhyw gwestiynau pellach am yr e-bost hwn, cysylltwch â {ADMINNAME} ar {ADMINEMAIL}.
    
    Yn gywir,
    
    {ADMINNAME}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    you have been invited to participate in a survey.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
cy_GB: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    rydych wedi cael eich gwahodd i gymryd rhan mewn arolwg.
    
    Teitl yr arolwg yw:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    I gymryd rhan, cliciwch ar y ddolen isod.
    
    Yn gywir,
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Cliciwch yma i lenwi'r arolwg:
    {SURVEYURL}

en: Dec
cy_GB: Rhag

en: Decimal mark:
cy_GB: Marc degol:

en: Decrease
cy_GB: Lleihau

en: Default
cy_GB: Diofyn

en: Default HTML editor mode:
cy_GB: Modd golygu HTML diofyn:

en: Default answer for scale %s:
cy_GB: Ateb diofyn ar gyfer graddfa %s:

en: Default answer value:
cy_GB: Gwerthoedd ateb diofyn:

en: Default answers
cy_GB: Atebion diofyn

en: Default coordinates of the map when the page first loads. Format: latitude [space] longtitude
cy_GB: Cyfesurynnau diofyn y map pan fydd y dudalen yn llwytho am y tro cyntaf. Fformat: lledred [bwlch] hydred

en: Default language
cy_GB: Iaith ddiofyn

en: Default position
cy_GB: Safle diofyn

en: Default scenario
cy_GB: Senario diofyn

en: Default site admin email:
cy_GB: E-bost gweinyddu safle diofyn:

en: Default site bounce email:
cy_GB: Safle diofyn bownsio e-bost:

en: Default site language:
cy_GB: Iaith ddiofyn y safle:

en: Default value for option 'Other':
cy_GB: Gwerth diofyn ar gyfer dewis 'Arall':

en: Default value settings were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw'r gosodiadau gwerth diofyn.

en: Default value:
cy_GB: Gwerth diofyn:

en: Default:
cy_GB: Diofyn:

en: Delete
cy_GB: Dileu

en: Delete User
cy_GB: Dileu'r Defnyddiwr

en: Delete all conditions
cy_GB: Dileu'r holl amodau

en: Delete all incomplete answers that correspond to a token for which a completed answers is already recorded
cy_GB: Dileu pob ateb anghyflawn sy'n cyfateb â thocyn lle mae cofnod bod ar gael

en: Delete attribute
cy_GB: Dileu'r briodoledd

en: Delete checked items!
cy_GB: Dilëwch yr eitemau sydd wedi'u ticio!

en: Delete current question group
cy_GB: Dileu'r grŵp presennol o gwestiynau

en: Delete current user group
cy_GB: Dileu'r grŵp defnyddiwr presennol

en: Delete globally blacklisted participant from the database:
cy_GB: Dileu cyfranogwr a waharddwyd o'r safle cyfan o'r gronfa ddata:

en: Delete label set
cy_GB: Dileu set labeli

en: Delete marked responses
cy_GB: Dileu ymatebion wedi'u marcio

en: Delete survey
cy_GB: Dileu'r arolwg

en: Delete the selected entries
cy_GB: Dileu'r cofnodion a ddewiswyd

en: Delete this entry
cy_GB: Dileu'r cofnod hwn

en: Delete this response
cy_GB: Dileu'r ymateb hwn

en: Delete this user
cy_GB: Dileu'r defnyddiwr hwn

en: Delete user
cy_GB: Dileu'r defnyddiwr

en: Delete value
cy_GB: Dileu gwerth

en: Deleting User
cy_GB: Wrthi'n Dileu'r Defnyddiwr

en: Deleting answers: %u answers deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu atebion: %u o atebion wedi'u dileu

en: Deleting assessments: %u assessment entries deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu asesiadau:  %u o gofnodion asesiadau wedi'u dileu

en: Deleting conditions: %u conditions deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu amodau: %u o amodau wedi'u dileu

en: Deleting groups: %u groups deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu grwpiau: %u o grwpiau wedi'u dileu

en: Deleting question attributes: %u attributes deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu priodoleddau cwestiynau: %u o briodoleddau wedi'u dileu

en: Deleting questions: %u questions deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu cwestiynau: %u o gwestiynau wedi'u dileu

en: Deleting survey languagesettings: %u survey languagesettings deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu gosodiadau iaith yr arolwg: %u o osodiadau iaith yr arolwg wedi'u dileu

en: Deleting survey table: %s
cy_GB: Wrthi'n dileu tabl arolwg: %s

en: Deleting surveys: %u surveys deleted
cy_GB: Wrthi'n dileu arolygon: %u o arolygon wedi'u dileu

en: Deleting this group will also delete any questions and answers it contains. Are you sure you want to continue?
cy_GB: Bydd dileu'r grŵp hwn hefyd yn dileu unrhyw gwestiynau ac atebion sydd ynddo.  Ydych chi'n siŵr eich bod am fwrw ymlaen?

en: Demo mode only: Uploading files is disabled in this system.
cy_GB: Modd arddangos yn unig: Wedi analluogi llwytho ffeiliau i fyny yn y system hon.

en: Demo mode: Uploading template files is disabled.
cy_GB: Modd arddangos: Mae llwytho ffeiliau templed i fyny wedi'i analluogi.

en: Demo mode: Uploading templates is disabled.
cy_GB: Modd arddangos: Mae llwytho templedi i fyny wedi'i analluogi.

en: Description of the survey
cy_GB: Disgrifiad o'r arolwg

en: Description:
cy_GB: Disgrifiad:

en: Detailed Error
cy_GB: Gwall Manwl

en: Detailed admin notification
cy_GB: Hysbysiad gweinyddol manwl

en: Detailed admin notification subject:
cy_GB: Pwnc hysbysiad gweinyddol manwl:

en: Detailed email notification with response data is sent to:
cy_GB: Anfonir hysbysiad e-bost manwl gyda data ymateb at:

en: Determine whether a variable is considered to be empty
cy_GB: Penderfynu a ystyrir bod newidyn yn wag

en: Did Not Save
cy_GB: Heb Gadw

en: Directory with the name `%s` already exists - choose another name
cy_GB: Mae cyfeiriadur o'r enw `%s` yn bodoli eisoes - dewiswch enw arall

en: Disable chart
cy_GB: Analluogi'r siart

en: Disable map display
cy_GB: Analluogi dangos ar fap

en: Disable only
cy_GB: Analluogi yn unig

en: Disable the next button until time limit expires
cy_GB: Analluogi'r botwm nesaf nes bod y terfyn amser yn dod i ben

en: Disable the prev button until the time limit expires
cy_GB: Analluogi'r botwm blaenorol nes bod y terfyn amser yn dod i ben

en: Disabled
cy_GB: Wedi'i analluogi

en: Display
cy_GB: Dangos

en: Display a 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
cy_GB: Dangos 'rhybudd terfyn amser' pan fydd y nifer hon o eiliadau ar ôl (ni fydd y rhybudd yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display a chart in the statistics?
cy_GB: Dangos siart yn yr ystadegau?

en: Display as bar chart
cy_GB: Dangos fel siart bar

en: Display as pie chart
cy_GB: Dangos fel siart cylch

en: Display chart
cy_GB: Dangos siart

en: Display columns
cy_GB: Dangos colofnau

en: Display dropdown boxes
cy_GB: Dangos cwympflychau

en: Display map
cy_GB: Dangos map

en: Display min and max value under the slider
cy_GB: Dangos y gwerth isaf ac uchaf o dan y llithrydd

en: Display numbers with comma as decimal separator, if needed
cy_GB: Dangos rhifau gyda choma fel gwahanydd degol, os oes angen

en: Display participants
cy_GB: Dangos y cyfranogwyr

en: Display rows
cy_GB: Dangos rhesi

en: Display slider min and max value
cy_GB: Dangos gwerth isaf ac uchaf y llithrydd

en: Display survey tokens after adding?
cy_GB: Ydych chi am ddangos tocynnau arolwg ar ôl ychwanegu?

en: Display the 'time limit expiry message' for this many seconds before performing the 'time limit action' (defaults to 1 second if left blank)
cy_GB: Dangos y 'neges terfyn amser yn dod i ben' ar gyfer y nifer hon o eiliadau cyn rhoi 'gweithred terfyn amser' ar waith  (1 eiliad yn ddiofyn os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display the 2nd 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
cy_GB: Dangos yr 2il 'rybudd terfyn amser' pan fydd y nifer hon o eiliadau ar ôl (ni fydd y rhybudd yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display:
cy_GB: Dangos:

en: Do you really want to delete all marked responses?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r holl ymatebion sydd wedi'u marcio?

en: Do you really want to delete this label set?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r set labeli?

en: Do you really want to delete this response?
cy_GB: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r ymateb hwn?

en: Do you want to populate that database now by creating the necessary tables?
cy_GB: Ydych chi am boblogi'r gronfa ddata honno nawr drwy greu'r tablau angenrheidiol?

en: Don't import if label set already exists:
cy_GB: Peidiwch â mewngludo os yw'r set o labeli eisoes yn bodoli:

en: Done. Test your survey using the %s icon.
cy_GB: Wedi gorffen. Rhowch brawf ar eich arolwg drwy ddefnyddio'r eicon %s.

en: Double-click or drag-and-drop items in the left list to move them to the right - your highest ranking item should be on the top right, moving through to your lowest ranking item.
cy_GB: Gallwch ddwbl-glicio neu lusgo-a-gollwng eitemau yn y rhestr ar y chwith i'w symud i'r dde - dylai eich eitem bwysicaf fod ar y brig ar y dde, gan fynd i lawr hyd at yr eitem lleiaf pwysig.

en: Download
cy_GB: Lawrlwytho

en: Download all files in this response as a zip file
cy_GB: Llwytho pob ffeil yn yr ymateb hwn i lawr fel ffeil zip

en: Download marked files
cy_GB: Llwytho i lawr ffeiliau wedi'u marcio

en: Download the data and the syntax file.
cy_GB: Llwytho'r ffeiliau cystrawen a data i lawr.

en: Drag and drop the pin to the desired location. You may also right click on the map to move the pin.
cy_GB: Llusgwch a gollwng y pin yn y lleoliad o'ch dewis. Gallwch hefyd de-glicio'r map i symud y pin.

en: Drag this attribute to another column to map it to the central participants database
cy_GB: Llusgwch y briodoledd hon i golofn arall i'w mapio ar y gronfa ddata ganolog o gyfranogwyr

en: Drop a CSV field into an existing participant attribute listed below to import your data into it.
cy_GB: Gollwng maes CSV  i mewn i briodoledd cyfranogwr sy'n bodoli a restrir isod a mewngludo eich data iddo.

en: Drop a CSV field into this area to create a new participant attribute and import your data into it.
cy_GB: Gollwng maes CSV yn yr ardal hon i greu priodoledd cyfranogwr newydd a mewngludo eich data iddo.

en: Drop-down list
cy_GB: Cwymprestr

en: Dropdown prefix/suffix
cy_GB: Rhagddodiad/ôl-ddodiad y gwymplen

en: Dropdown separator
cy_GB: Gwahanydd y gwymplen

en: Duplicate codes found, these entries won't be updated
cy_GB: Wedi canfod codau dyblyg.  Fydd y cofnodion hyn ddim yn cael eu diweddaru

en: Duplicate label set name
cy_GB: Enw set o labeli dyblyg

en: Duplicate records removed
cy_GB: Wedi tynnu cofnodion dyblyg

en: Duplicates are determined by:
cy_GB: Mae cofnodion dyblyg yn cael eu penderfynu gan:

en: Dutch
cy_GB: Iseldireg

en: Dutch (informal)
cy_GB: Iseldireg (anffurfiol)

en: ERROR MESSAGE
cy_GB: NEGES GWALL

en: EUC-JP Japanese
cy_GB: EUC-JP Japaneg

en: EUC-KR Korean
cy_GB: EUC-KR Corëeg

en: Each answer must be %s
cy_GB: Rhaid i bob ateb fod yn %s

en: Each answer must be at least %s
cy_GB: Rhaid i bob ateb fod yn o leiaf %s

en: Each answer must be at most %s
cy_GB: Rhaid i bob ateb fod yn ddim mwy na %s

en: Each answer must be between %s and %s
cy_GB: Rhaid i bob ateb fod rhwng %s a %s

en: Earlier than:
cy_GB: Yn gynharach na:

en: Edit
cy_GB: Golygu

en: Edit Group
cy_GB: Golygu'r Grŵp

en: Edit URL parameter
cy_GB: Golygu paramedr URL

en: Edit answer options
cy_GB: Golygu dewisiadau ateb

en: Edit answer options for this question
cy_GB: Golygu'r dewisiadau ateb ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Edit attribute
cy_GB: Golygu priodoledd

en: Edit condition
cy_GB: Golygu'r amod

en: Edit current question group
cy_GB: Golygu'r grŵp  presennol o gwestiynau

en: Edit current user group
cy_GB: Golygu'r grŵp defnyddiwr presennol

en: Edit data policy settings
cy_GB: Golygu gosodiadau polisi data

en: Edit default answer values
cy_GB: Golygu gwerthoedd ateb diofyn

en: Edit email templates
cy_GB: Golygu templedi e-bost

en: Edit label set
cy_GB: Golygu'r set o labeli

en: Edit label sets
cy_GB: Golygu setiau labeli

en: Edit permissions
cy_GB: Golygu hawliau

en: Edit question
cy_GB: Golygu cwestiwn

en: Edit quota
cy_GB: Golygu cwota

en: Edit response URL
cy_GB: Golygu URL yr ymateb

en: Edit subquestions
cy_GB: Golygu is-gwestiynau

en: Edit subquestions for this question
cy_GB: Golygu'r is-gwestiynau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Edit survey permissions
cy_GB: Golygu hawliau'r arolwg

en: Edit survey permissions for group %s
cy_GB: Golygu hawliau'r arolwg ar gyfer y grŵp %s

en: Edit survey permissions for user %s
cy_GB: Golygu hawliau'r arolwg ar gyfer y defnyddiwr %s

en: Edit survey settings
cy_GB: Golygu gosodiadau'r arolwg

en: Edit this entry
cy_GB: Golygu'r cofnod hwn

en: Edit this response
cy_GB: Golygu'r ymateb hwn

en: Edit this token
cy_GB: Golygu'r tocyn hwn

en: Edit this user
cy_GB: Golygu'r defnyddiwr hwn

en: Edit value
cy_GB: Golygu gwerth

en: Editing
cy_GB: Wrthi'n golygu

en: Editing %s
cy_GB: Wrthi'n golygu %s

en: Editing response (ID %s)
cy_GB: Wrthi'n golygu'r ymateb (ID %s)

en: Editing user
cy_GB: Golygu'r defnyddiwr

en: Editing user group (Owner: %s)
cy_GB: Wrthi'n golygu grŵp defnyddiwr (Perchennog: %s)

en: Either you have been inactive for too long, you have cookies disabled for your browser, or there were problems with your connection.
cy_GB: Rydych chi naill ai wedi bod yn segur am rhy hir, mae cwcis wedi'u hanalluogi ar eich porwr, neu roedd problemau gyda'ch cysylltiad.

en: Email
cy_GB: E-bost

en: Email address
cy_GB: Cyfeiriad e-bost

en: Email address is not valid.
cy_GB: Dydy'r cyfeiriad e-bost ddim yn ddilys.

en: Email address of the survey administrator
cy_GB: Cyfeiriad e-bost gweinyddwr yr arolwg

en: Email batch size:
cy_GB: Maint swp e-bost:

en: Email from the token
cy_GB: E-bost o'r tocyn

en: Email method:
cy_GB: Dull e-bost:

en: Email settings
cy_GB: Gosodiadau e-bost

en: Email status
cy_GB: Statws yr e-bost

en: Email templates
cy_GB: Templedi e-bost

en: Email templates successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw templedi e-bost.

en: Email to %s failed. Error Message:
cy_GB: E-bost at %s wedi methu. Neges Wall:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) delayed: Token is not yet valid.
cy_GB: Mae'r e-bost at  {ENWCYNTAF} {CYFENW} ({EBOST}) wedi cael ei ohirio. Dydy'r tocyn ddim yn ddilys eto.

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) skipped: Token is not valid anymore.
cy_GB: Mae'r e-bost at  {ENWCYNTAF} {CYFENW} ({EBOST}) wedi cael ei hepgor. Dydy'r tocyn ddim yn ddilys mwyach.

en: Email to {NAME} ({EMAIL}) failed.
cy_GB: Wedi methu anfon e-bost at {NAME} ({EMAIL}).

en: Email was not sent because demo-mode is activated.
cy_GB: Heb anfon e-bost gan ei fod yn y modd-arddangos.

en: Email:
cy_GB: E-bost:

en: Enable chart
cy_GB: Galluogi'r siart

en: Enable map display
cy_GB: Galluogi dangos ar fap

en: Encryption type:
cy_GB: Math o amgryptio:

en: End URL:
cy_GB: URL y Diwedd:

en: End message:
cy_GB: Neges gloi:

en: English
cy_GB: Saesneg

en: Ensure a minimum number of possible answers (0=No limit)
cy_GB: Sicrhau'r isafswm o atebion posibl (0=Dim terfyn)

en: Enter a boolean equation to validate the whole question.
cy_GB: Rhowch hafaliad Booleaidd i ddilysu'r cwestiwn cyfan.

en: Enter a header text for the first scale
cy_GB: Rhowch destun ar gyfer pennyn y raddfa gyntaf

en: Enter a header text for the second scale
cy_GB: Rhowch destun ar gyfer pennyn yr ail raddfa

en: Enter a list of response IDs that are to be deleted, separated by comma.
cy_GB: Rhowch restr o rifau adnabod (IDs) yr ymatebion sydd i'w dileu, wedi'u gwahanu gyda atalnodau.

en: Enter a name and password for this survey and click save below.
cy_GB: Rhowch enw a chyfrinair i'r arolwg hwn a chlicio Cadw isod.

en: Enter question ID to get subquestion order from a previous question
cy_GB: Rhowch ID y cwestiwn i gael trefn yr is-gwestiwn o'r cwestiwn blaenorol

en: Enter the code(s) of Multiple choice question(s) (separated by semicolons) to exclude the matching answer options in this question.
cy_GB: Rhoi codau cwestiynau Amlddewis (gyda hanner colon rhyngddynt) i eithrio'r dewisiadau ateb sy'n cyfateb yn y cwestiwn hwn.

en: Enter the code(s) of Multiple choice question(s) (separated by semicolons) to only show the matching answer options in this question.
cy_GB: Nodi cod(au) cwestiwn (cwestiynau) Amlddewis (gyda hanner colon yn eu gwahanu) i ddangos y dewisiadau ateb sy'n cyfateb yn unig yn y cwestiwn hwn.

en: Enter your details below, and an email containing the link to participate in this survey will be sent immediately.
cy_GB: Rhowch eich manylion isod. Bydd e-bost sy'n cynnwys y ddolen i gymryd rhan yn yr arolwg yn cael ei anfon atoch ar unwaith.

en: Enter your hostname and port, e.g.: imap.gmail.com:995
cy_GB: Nodwch eich enw gweinydd a phorth, e.e.: imap.gmail.com:995

en: Enter your labels:
cy_GB: Nodwch eich labeli:

en: Equals
cy_GB: Yn hafal i

en: Equals sum value
cy_GB: Yn hafal i'r cyfanswm

en: Equals:
cy_GB: Yn hafal i:

en: Equation
cy_GB: Hafaliad

en: Error
cy_GB: Gwall

en: Error %s
cy_GB: Gwall %s

en: Error Files List
cy_GB: Rhestr Ffeiliau Gwallus

en: Error files list
cy_GB: Rhestr o ffeiliau gwallau

en: Error in SQL update
cy_GB: Gwall yn niweddariad SQL

en: Error message
cy_GB: Neges gwall

en: Error saving results
cy_GB: Gwall wrth gadw'r canlyniadau.

en: Error: 'other' is a reserved keyword.
cy_GB: Gwall: mae 'arall' yn allweddair a neilltuwyd.

en: Error: Email failed, this may indicate a PHP Mail Setup problem on the server. Your survey details have still been saved, however you will not get an email with the details. You should note the "name" and "password" you just used for future reference.
cy_GB: Gwall: E-bost wedi methu, gall hyn olygu bod problem gyda Gosodiadau Post PHP y gweinydd. Mae manylion eich arolwg wedi cael eu cadw, fodd bynnag, ni fyddwch yn cael e-bost gyda'r manylion. Dylech nodi'r "enw" a'r "cyfrinair" rydych newydd eu defnyddio er mwyn cyfeirio atynt yn y dyfodol.

en: Error: Response table does not exist. Survey cannot be deactivated.
cy_GB: Gwall: Dydy'r tabl ymateb ddim yn bodoli. Does dim modd analluogi'r arolwg.

en: Error: There are no answer options for this question and/or they don't exist in this language.
cy_GB: Gwall: Does dim dewisiadau ateb ar gyfer y cwestiwn hwn a/neu dydyn nhw ddim yn bodoli yn yr iaith hon.

en: Error: There are no answers defined for this question.
cy_GB: Gwall: Does dim atebion wedi eu diffinio ar gyfer y cwestiwn hwn.

en: Error: You are trying to use duplicate answer codes.
cy_GB: Gwall: Rydych chi'n ceisio defnyddio codau ateb dyblyg.

en: Error: You are trying to use duplicate label codes.
cy_GB: Gwall: Rydych chi'n ceisio defnyddio codau label dyblyg.

en: Error: You are trying to use duplicate subquestion codes.
cy_GB: Gwall: Rydych yn ceisio defnyddio codau is-gwestiynau dyblyg.

en: Error: You have to enter a group title for each language.
cy_GB: Gwall: Rhaid i chi roi teitl grŵp ar gyfer pob iaith.

en: Error: You have to enter a name for this label set.
cy_GB: Gwall:  Rhaid i chi roi enw i'r set o labeli.

en: Estonian
cy_GB: Estoneg

en: Everything looks alright. Please proceed to the next step.
cy_GB: Mae popeth yn edrych yn iawn. Ewch ymlaen i'r cam nesaf.

en: Example data
cy_GB: Data enghreifftiol

en: Exclude answers?
cy_GB: Eithrio atebion?

en: Exclude quotas?
cy_GB: Eithrio cwotâu?

en: Exclude record IDs?
cy_GB: Ydych chi am eithrio IDs cofnodion?

en: Exclude survey permissions?
cy_GB: Eithrio

en: Exclusive option
cy_GB: Dewis unigryw

en: Existing LID: %s
cy_GB: LID sy'n Bodoli Eisoes: %s

en: Existing attribute
cy_GB: Priodoledd sy'n bodoli

en: Existing participant attributes
cy_GB: Priodoleddau cyfranogwr presennol

en: Exit and clear survey
cy_GB: Gadael a chlirio’r arolwg

en: Expected expressions separated by commas
cy_GB: Mynegiannau disgwyliedig gyda chomas rhyngddynt

en: Expected left parentheses after function name
cy_GB: Disgwyl cromfach chwith ar ôl enw'r swyddogaeth

en: Expected right parentheses
cy_GB: Disgwyl cromfach dde

en: Expiration
cy_GB: Dod i ben

en: Expire survey
cy_GB: Dod â'r arolwg i ben

en: Expired
cy_GB: Wedi dod i ben

en: Expiry date/time:
cy_GB: Dyddiad/amser dod i ben:

en: Exponential expression
cy_GB: Mynegiant esbonyddol

en: Export
cy_GB: Allgludo

en: Export VV file
cy_GB: Allgludo'r ffeil VV

en: Export a VV survey file
cy_GB: Allgludo ffeil arolwg VV

en: Export data
cy_GB: Allgludo data

en: Export multiple label sets
cy_GB: Allgludo mwy nag un set o labeli

en: Export resources as ZIP archive
cy_GB: Allgludo adnoddau fel archif ZIP

en: Export results
cy_GB: Allgludo'r canlyniadau

en: Export selected label sets
cy_GB: Allgludo'r setiau labeli a ddewiswyd

en: Export survey
cy_GB: Allgludo arolwg

en: Export survey results
cy_GB: Allgludo canlyniadau'r arolwg

en: Export syntax
cy_GB: Allgludo cystrawen

en: Export this label set
cy_GB: Allgludo'r set labeli

en: Export this question group
cy_GB: Allgludo'r grŵp hwn o gwestiynau

en: Export tokens
cy_GB: Allgludo tocynnau

en: Export type
cy_GB: Math allforio

en: Expression Manager
cy_GB: Rheolwr Mynegiant

en: Extra comma found in function
cy_GB: Wedi dod o hyd i goma ychwanegol yn y swyddogaeth

en: Extra right parentheses detected
cy_GB: Wedi canfod cromfach dde ychwanegol

en: Extra token found after expressions
cy_GB: Wedi dod o hyd i docyn ychwanegol ar ôl mynegiannau

en: Extra tokens found
cy_GB: Wedi dod o hyd i docynnau ychwanegol

en: Failed
cy_GB: Wedi methu

en: Failed to add group! Group Name was not supplied.
cy_GB: Wedi methu ychwanegu grŵp! Nid oes Enw i'r Grŵp.

en: Failed to add group! Group already exists.
cy_GB: Wedi methu ychwanegu grŵp! Mae'r grŵp yn bodoli eisoes!

en: Failed to add group! Group name length more than 20 characters.
cy_GB: Wedi methu ychwanegu grŵp! Mae enw'r grŵp yn fwy nag 20 nod.

en: Failed to add user
cy_GB: Wedi methu ychwanegu defnyddiwr

en: Failed to add user group.
cy_GB: Wedi methu ychwanegu grŵp defnyddwyr.

en: Failed to add user.
cy_GB: Wedi methu ychwanegu defnyddiwr.

en: Failed to create token entries
cy_GB: Wedi methu â chreu cofnodion tocynnau

en: Failed to delete answer
cy_GB: Wedi methu dileu ateb

en: Failed to edit user group!
cy_GB: Wedi methu golygu grŵp defnyddwyr!

en: Failed to open the uploaded file!
cy_GB: Wedi methu agor y ffeil a lwythwyd i fyny!

en: Failed to remove user.
cy_GB: Heb lwyddo i dynnu'r defnyddiwr.

en: Failed to update answers
cy_GB: Wedi methu diweddaru'r atebion

en: Failed to update survey permissions!
cy_GB: Wedi methu diweddaru hawliau'r arolwg!

en: Failed.
cy_GB: Wedi methu.

en: Fax to:
cy_GB: Ffacsio at:

en: Feb
cy_GB: Chwef

en: Female
cy_GB: Menyw

en: Field caption
cy_GB: Capsiwn maes

en: Field description
cy_GB: Disgrifiad o'r maes

en: File
cy_GB: Ffeil

en: File %s deleted
cy_GB: Wedi dileu'r ffeil %s

en: File %s uploaded
cy_GB: Wedi llwytho'r ffeil %s i fyny

en: File count
cy_GB: Cyfrif ffeiliau

en: File metadata
cy_GB: Ffeil metaddata

en: File name
cy_GB: Enw ffeil

en: File upload
cy_GB: Llwytho ffeil i fyny

en: File upload succeeded.
cy_GB: Wedi llwyddo i lwytho'r ffeil i fyny.

en: Files
cy_GB: Ffeiliau

en: Filter HTML for XSS:
cy_GB: Hidlo HTML ar gyfer XSS:

en: Filter blank email addresses:
cy_GB: Hidlo cyfeiriadau e-bost gwag:

en: Filter duplicate records:
cy_GB: Hidlo cofnodion dyblyg:

en: Filter the available answers by this value
cy_GB: Hidlo'r atebion sydd ar gael yn ôl y gwerth hwn

en: Filtered from statistics script
cy_GB: Wedi'i hidlo o'r sgript ystadegau

en: Finalize response submission
cy_GB: Gorffen cyflwyno ymateb

en: Find first occurrence of a string
cy_GB: Canfod yr enghraifft gyntaf o linyn

en: Find highest value
cy_GB: Canfod y gwerth mwyaf

en: Find lowest value
cy_GB: Canfod y gwerth lleiaf

en: Find position of first occurrence of a case-insensitive string
cy_GB: Canfod lle mae'r enghraifft gyntaf o linyn sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Find position of first occurrence of a string
cy_GB: Canfod lle mae'r enghraifft gyntaf o'r llinyn

en: Find whether the type of a variable is string
cy_GB: Canfod a yw'r newidyn yn llinyn

en: Finds whether a value is not a number
cy_GB: Canfod os nad yw gwerth yn rhif

en: Finds whether a variable is NULL
cy_GB: Canfod a yw newidyn yn NWL

en: Finds whether a variable is a number or a numeric string
cy_GB: Canfod a yw newidyn yn rhif neu'n llinyn rhif

en: Finds whether the type of a variable is float
cy_GB: Canfod a yw'r newidyn yn fflôt

en: Finnish
cy_GB: Ffinneg

en: First choice
cy_GB: Dewis cyntaf

en: First name
cy_GB: Enw cyntaf

en: First name from token
cy_GB: Enw cyntaf o'r tocyn

en: Follow the following link to update it
cy_GB: Dilynwch y ddolen ganlynol i'w diweddaru

en: Following survey(s) are not yet active but you can register for them.
cy_GB: Dydy'r arolwg/arolygon canlynol ddim ar waith ond gallwch gofrestru ar eu cyfer.

en: For easy opening in MS Excel, change the extension to 'tab' or 'txt'
cy_GB: Er mwyn agor yn hawdd o fewn MS Excel, newidiwch yr estyniad i 'tab' neu 'txt'

en: For list dropdown boxes, show up to this many rows
cy_GB: Ar gyfer rhestr cwympflychau, dangos hyd at y nifer hon o resi

en: Forbidden Extension
cy_GB: Estyniad wedi'i Wahardd

en: Force HTTPS:
cy_GB: Gorfodi HTTPS:

en: Forgot your password?
cy_GB: Wedi anghofio eich cyfrinair?

en: Format
cy_GB: Fformat

en: Format a GMT date/time
cy_GB: Fformatio amser/dyddiad GMT

en: Format a local date/time
cy_GB: Fformatio amser/dyddiad lleol

en: Format a local time/date as integer
cy_GB: Fformatio dyddiad/amser lleol fel cyfanrif

en: Format a number with grouped thousands
cy_GB: Fformatio rhif gyda grŵp o filoedd

en: Format:
cy_GB: Fformat:

en: Format: %s
cy_GB: Fformat: %s

en: Found
cy_GB: Wedi canfod

en: Found & writable
cy_GB: Wedi canfod a gellir ysgrifennu

en: French
cy_GB: Ffrangeg

en: Full
cy_GB: Llawn

en: Full answers
cy_GB: Atebion llawn

en: Full name
cy_GB: Enw llawn

en: Full names
cy_GB: Enwau llawn

en: Full question text
cy_GB: Testun llawn y cwestiwn

en: Full selector
cy_GB: Dewisydd llawn

en: Full template editor
cy_GB: Golygydd templed llawn

en: Function does not support %s arguments
cy_GB: Dydy'r swyddogaeth ddim yn gallu delio â %s arg

en: Function supports this many arguments, where -1=unlimited: %s
cy_GB: Mae'r swyddogaeth yn gallu delio â'r nifer hon o argiau, lle mae -1=di-derfyn: %s

en: GB2312 Simplified Chinese
cy_GB: GB2312 Tsieinëeg Symledig

en: GBK Simplified Chinese
cy_GB: GBK Tsieinëeg Symledig

en: GEOSTD8 Georgian
cy_GB: GEOSTD8 Georgeg

en: GNU General Public License:
cy_GB: Trwydded y Cyhoedd GNU

en: Galician
cy_GB: Galisieg

en: Gender
cy_GB: Rhyw

en: General
cy_GB: Cyffredinol

en: General filters
cy_GB: Hidlyddion cyffredinol

en: General settings
cy_GB: Gosodiadau cyffredinol

en: Generate a random integer
cy_GB: Cynhyrchu cyfanrif ar hap

en: Generate tokens
cy_GB: Creu tocynnau

en: German
cy_GB: Almaeneg

en: German (informal)
cy_GB: Almaeneg (anffurfiol)

en: Get UNIX timestamp for a date (each of the 6 arguments are optional)
cy_GB: Cael stamp amser UNIX ar gyfer dyddiad (mae pob un o'r 6 arg yn ddewisol)

en: Get order from previous question
cy_GB: Cael y drefn o'r cwestiwn blaenorol

en: Get string length
cy_GB: Cael hyd llinyn

en: Get the default location using the user's IP address?
cy_GB: Cael y lleoliad diofyn drwy ddefnyddio cyfeiriad IP y defnyddiwr?

en: Get the integer value of a variable
cy_GB: Cael gwerth cyfanrif newidyn

en: Get value of pi
cy_GB: Cael gwerth pi

en: Global settings
cy_GB: Gosodiadau cyffredin

en: Global settings were saved.
cy_GB: Wedi cadw'r gosodiadau safle cyfan.

en: Go to question
cy_GB: Ewch i gwestiwn

en: Go to question group
cy_GB: Ewch i'r grŵp o gwestiynau

en: Go to survey
cy_GB: Mynd i'r arolwg

en: Google Maps API key:
cy_GB: Allwedd API Google Maps:

en: Google Translate API key:
cy_GB: Allwedd API Google Translate:

en: Greater than
cy_GB: Mwy na

en: Greater than (Strings)
cy_GB: Mwy na (Llinynnau)

en: Greater than or equal to
cy_GB: Mwy na neu'n hafal i

en: Greater than or equal to (Strings)
cy_GB: Mwy na neu'n hafal i (Llinynnau)

en: Greater than:
cy_GB: Mwy na:

en: Greek
cy_GB: Groeg

en: Group
cy_GB: Grŵp

en: Group 1: The first lot of questions
cy_GB: Grŵp 1: Y gyfres gyntaf o gwestiynau

en: Group by Group
cy_GB: Fesul Grŵp

en: Group could not be deleted
cy_GB: Doedd dim modd dileu'r grŵp

en: Group description
cy_GB: Disgrifiad o'r grŵp

en: Group member can only see own group:
cy_GB: Gall aelod grŵp ddim ond gweld ei grŵp ei hun:

en: Group members
cy_GB: Aelodau o'r grŵp

en: Group not found.
cy_GB: Heb ganfod y grŵp.

en: Group of checkboxes
cy_GB: Grŵp o flychau ticio

en: Group time
cy_GB: Amser grŵp

en: HP West European
cy_GB: HP Gorllewin Ewrop

en: HTML editor
cy_GB: Golygydd HTML

en: Header for first scale
cy_GB: Pennyn y raddfa gyntaf

en: Header for second scale
cy_GB: Pennyn yr ail raddfa

en: Heading
cy_GB: Pennawd

en: Headings
cy_GB: Penawdau

en: Hebrew
cy_GB: Hebraeg

en: Height of dropdown
cy_GB: Uchder y gwymplen

en: Hello %s,
cy_GB: Helo %s,

en: Help about this question
cy_GB: Help gyda'r cwestiwn hwn

en: Hidden
cy_GB: Cudd

en: Hide advanced settings
cy_GB: Cuddio gosodiadau uwch

en: Hide both
cy_GB: Cuddio'r ddau

en: Hide both (Forced by the system administrator)
cy_GB: Cuddio'r ddau (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Hide the tip that is normally shown with a question
cy_GB: Cuddio'r awgrymiadau sydd fel arfer yn ymddangos gyda chwestiwn

en: Hide this question at any time. This is useful for including data using answer prefilling.
cy_GB: Cuddio'r cwestiwn hwn unrhyw bryd. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer cynnwys data drwy ddefnyddio rhaglenwi atebion.

en: Hide tip
cy_GB: Cuddio awgrym

en: Hour
cy_GB: Awr

en: How many roads must a man walk down?
cy_GB: Sawl ffordd mae'n rhaid i ddyn gerdded ar ei hyd?

en: How many rows to display
cy_GB: Nifer o resi i'w dangos

en: Huge Free Text
cy_GB: Testun Rhydd Anferth

en: Hungarian
cy_GB: Hwngareg

en: I accept
cy_GB: Rwy'n derbyn

en: IP Addresses will be logged
cy_GB: Bydd cyfeiriadau IP yn cael eu logio

en: IP Info DB API Key:
cy_GB: Gwybodaeth IP Allwedd API Cronfa Ddata:

en: IP address
cy_GB: Cyfeiriad IP

en: IP as default location
cy_GB: IP fel lleoliad diofyn

en: ISO 8859-7 Greek
cy_GB: ISO 8859-7 Groeg

en: ISO 8859-8 Hebrew
cy_GB: ISO 8859-8 Hebraeg

en: Icelandic
cy_GB: Islandeg

en: Identifier
cy_GB: Dynodwr

en: Identifier:
cy_GB: Dynodwr:

en: If errors are showing up you might have to execute this script repeatedly.
cy_GB: Os bydd gwallau'n ymddangos, efallai bydd rhaid rhedeg y sgript hon dro ar ôl tro.

en: If necessary the database will be updated.
cy_GB: Os oes angen, bydd y gronfa ddata yn cael ei diweddaru.

en: If one of the subquestions is marked then for each marked subquestion this value is added as assessment.
cy_GB: Os yw un o'r is-gwestiynau wedi'i farcio, yna am bob is-gwestiwn sydd wedi'i farcio mae'r gwerth hwn yn cael ei ychwanegu fel asesiad.

en: If the database does not yet exist it will be created (make sure your database user has the necessary permissions). In contrast, if there are existing LimeSurvey tables in that database they will be upgraded automatically after installation.
cy_GB: Os nad yw'r gronfa ddata'n bodoli eto, bydd yn cael ei chreu (gwnewch yn siŵr bod gan eich defnyddiwr cronfa ddata yr hawliau angenrheidiol). Fel arall, os oes tablau LimeSurvey eisoes yn bodoli yn y gronfa ddata honno, byddant yn cael eu huwchraddio'n awtomatig ar ôl gosod.

en: If the link does not work and you turn on HTTPS, LimeSurvey will break and you won't be able to access it.
cy_GB: Os nad yw'r ddolen yn gweithio a'ch bod yn troi HTTPS ymlaen, bydd LimeSurvey yn torri ac ni fyddwch yn gallu mynd iddo.

en: If the participant marks all options, uncheck all and check the option set in the "Exclusive option" setting
cy_GB: Os yw cyfranogwr yn marcio'r holl ddewisiadau, dad-diciwch pob un a thiciwch y dewis a osodwyd yn y gosodiad "Dewis Unigryw"

en: If tokens are used, the public may register for this survey
cy_GB: Os bydd angen defnyddio tocynnau, gall y cyhoedd gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn

en: If you are blacklisted but want to participate in this survey and want to receive invitations please click the following link:
    {OPTINURL}
cy_GB: Os ydych wedi cael eich gwahardd ond eisiau cymryd rhan yn yr arolwg ac eisiau cael gwahoddiadau, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    {OPTINURL}

en: If you are using token functions or notifications emails you need to set an administrator email address.
cy_GB: Os ydych chi'n defnyddio swyddogaethau tocyn neu negeseuon e-bost hysbysu, mae angen i chi osod cyfeiriad e-bost gweinyddwr.

en: If you choose '%s' please also specify your choice in the accompanying text field.
cy_GB: Os ydych chi'n dewis '%s', nodwch hefyd eich dewis yn y maes testun cysylltiedig.

en: If you delete this table tokens will no longer be required to access this survey.
cy_GB: Os byddwch yn dileu'r tabl tocynnau hwn, fydd dim angen tocynnau mwyach i fynd mewn i'r arolwg hwn.

en: If you do not want to participate in this survey and don't want to receive any more invitations please click the following link:
    {OPTOUTURL}
cy_GB: Os nad ydych chi am gymryd rhan yn yr arolwg hwn a ddim eisiau cael mwy o wahoddiadau, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    {OPTOUTURL}

en: If you give an email address, an email containing the details will be sent to you.
cy_GB: Os ydych chi'n rhoi cyfeiriad e-bost, byddwch yn cael e-bost sy'n cynnwys y manylion.

en: If you have any issues, please try using a modern browser first, before reporting it.
cy_GB: Os oes gennych unrhyw broblemau, ceisiwch ddefnyddio porwr modern yn gyntaf, cyn ei adrodd.

en: If you have any questions regarding this mail please do not hesitate to contact the site administrator at %s. Thank you!
cy_GB: Os oes gennych unrhyw gwestiynau am y neges hon, mae croeso i chi gysylltu â gweinyddwr y safle ar %s. Diolch yn fawr!

en: If you have been issued a token, please enter it in the box below and click continue.
cy_GB: Os ydych wedi cael tocyn, nodwch ef yn y blwch isod a chlicio bwrw ymlaen.

en: If you switch email mode, you'll have to review your email templates to fit the new format
cy_GB: Os byddwch yn newid y modd e-bost, bydd rhaid i chi adolygu eich templedi e-bost i weddu â'r fformat newydd

en: If you turn on the -Anonymized responses- option and create a tokens table, LimeSurvey will mark your completed tokens only with a 'Y' instead of date/time to ensure the anonymity of your participants.
cy_GB: Os ydych yn galluogi'r dewis -Ymatebion dienw- ac yn creu tabl tocynnau, bydd LimeSurvey yn marcio'r tocynnau sydd wedi'u cwblhau gydag 'Y' yn unig yn hytrach na dyddiad/amser i sicrhau bod y cyfranogwyr yn aros yn ddienw.

en: If you used an identifying token to access this survey, please rest assured that this token will not be stored together with your responses. It is managed in a separate database and will only be updated to indicate whether you did (or did not) complete this survey. There is no way of matching identification tokens with survey responses.
cy_GB: Os ydych wedi defnyddio tocyn adnabod i gael mynediad i'r arolwg hwn, ni fydd y tocyn hwn yn cael ei storio ynghyd â'ch ymatebion. Fe'i rheolir mewn cronfa ddata ar wahân a chaiff ei ddiweddaru ond i nodi a wnaethoch chi gwblhau'r arolwg hwn (neu beidio). Nid oes modd cyfateb tocynnau adnabod gydag ymatebion i'r arolwg.

en: If you want to apply original theme options, click here:
cy_GB: Os ydych chi am osod dewisiadau'r thema wreiddiol, cliciwch yma:

en: If you wish, you may upload %s more file(s); else you may return back to survey.
cy_GB: Os ydych eisiau, gallwch lwytho % ffeil arall i fyny; neu gallwch fynd yn ôl i'r arolwg.

en: If your database is shared, recommended prefix is "lime_" else you can leave this setting blank.
cy_GB: Os caiff eich cronfa ddata ei rhannu, y rhagddodiad a argymhellir yw "lime_" neu fel arall gallwch adael y gosodiad hwn yn wag.

en: Images
cy_GB: Delweddau

en: Import
cy_GB: Mewngludo

en: Import CSV
cy_GB: Mewngludo CSV

en: Import Label Set
cy_GB: Mewngludo Set o Labeli

en: Import VV file
cy_GB: Mewngludo ffeil VV

en: Import a VV response data file
cy_GB: Mewngludo ffeil data ymateb VV

en: Import a VV survey file
cy_GB: Mewngludo ffeil arolwg VV

en: Import as not finalized answers?
cy_GB: Ydych chi am eu mewngludo fel atebion sydd ddim yn derfynol?

en: Import failed. You specified an invalid file type '%s'.
cy_GB: Wedi methu mewngludo. Gwnaethoch chi roi math annilys o ffeil '%s'.

en: Import label set resources
cy_GB: Mewngludo adnoddau'r set o labeli

en: Import label set(s)
cy_GB: Mewngludo set(iau) labeli

en: Import of label set(s) is completed.
cy_GB: Wedi gorffen mewngludo set(iau) labeli.

en: Import of survey is completed.
cy_GB: Wedi gorffen mewngludo'r arolwg.

en: Import old tokens
cy_GB: Mewngludo hen docynnau

en: Import question group
cy_GB: Mewngludo grŵp o gwestiynau

en: Import resources ZIP archive
cy_GB: Mewngludo adnoddau archif ZIP

en: Import responses from a deactivated survey table
cy_GB: Mewngludo ymatebion o dabl arolwg sydd wedi'i analluogi

en: Import survey
cy_GB: Mewngludo arolwg

en: Import survey data
cy_GB: Mewngludo data'r arolwg

en: Import survey resources
cy_GB: Mewngludo adnoddau'r arolwg

en: Important instructions
cy_GB: Cyfarwyddiadau pwysig

en: Imported Files List
cy_GB: Rhestr Ffeiliau wedi eu Mewngludo

en: Imported files list
cy_GB: Rhestr o ffeiliau a fewngludwyd

en: Imported resources for
cy_GB: Adnoddau a fewngludwyd ar gyfer

en: Impossible to delete this group because there is at least one question having a condition on its content
cy_GB: Mae'n amhosibl dileu'r grŵp hwn gan fod yna o leiaf un cwestiwn gydag amod ar ei gynnwys.

en: In the printable version replace the relevance equation with this explanation text.
cy_GB: Yn y fersiwn y gellir ei argraffu, bydd yr esboniad hwn yn disodli'r hafaliad perthnasol.

en: Inactive
cy_GB: Ddim ar Waith

en: Include:
cy_GB: Yn cynnwys:

en: Incomplete responses only
cy_GB: Ymatebion heb eu cwblhau yn unig

en: Incorrect permissions in your %s folder.
cy_GB: Hawliau anghywir yn eich ffolder %s.

en: Incorrect username and/or password!
cy_GB: Enw defnyddiwr a/neu gyfrinair anghywir!

en: Increase
cy_GB: Cynyddu

en: Indonesian
cy_GB: Indoneseg

en: Initial Superadmin cannot be deleted!
cy_GB: Does dim modd dileu'r Uwch-weinyddwr cychwynnol!

en: Inline HTML editor
cy_GB: Golygydd HTML mewn-llinell

en: Input
cy_GB: Mewnbwn

en: Insert a page break before this question in printable view by setting this to Yes.
cy_GB: Mewnosod toriad tudalen cyn y cwestiwn hwn yn y wedd argraffu drwy ddewis Iawn.

en: Insert page break in printable view
cy_GB: Gosod toriad tudalen yn y wedd argraffu

en: Inserts HTML line breaks before all newlines in a string
cy_GB: Mewnosod toriad llinell HTML cyn pob llinell newydd mewn llinyn

en: Instructions for the impatient
cy_GB: Cyfarwyddiadau ar gyfer pobl ddiamynedd

en: Integer only
cy_GB: Cyfanrif yn unig

en: Interfaces
cy_GB: Rhyngwynebau

en: Interview time
cy_GB: Amser cyfweliad

en: Invalid PERL Regular Expression: %s
cy_GB: Mynegiant Rheolaidd PERL annilys: %s

en: Invalid group number for this survey:
cy_GB: Mae rhif grŵp yr arolwg hwn yn annilys:

en: Invalid survey ID
cy_GB: ID arolwg annilys

en: Invalid value(s) on the stack
cy_GB: Gwerthoedd annilys ar y stac

en: Invitation
cy_GB: Gwahoddiad

en: Invitation email
cy_GB: E-bost gwahoddiad

en: Invitation email subject
cy_GB: Pwnc y neges e-bost gwahoddiad

en: Invitation email subject:
cy_GB: Pwnc e-bost gwahoddiad:

en: Invitation email:
cy_GB: E-bost gwahoddiad:

en: Invitation sent date
cy_GB: Dyddiad anfon y gwahoddiad

en: Invitation sent to:
cy_GB: Gwahoddiad wedi'i anfon at:

en: Invitation sent?
cy_GB: Wedi anfon gwahoddiad?

en: Invitation status:
cy_GB: Statws gwahoddiad:

en: Invitation to participate in a survey
cy_GB: Gwahoddiad i gymryd rhan mewn arolwg

en: Invited
cy_GB: Wedi gwahodd

en: Irish
cy_GB: Gwyddeleg

en: Is no answer (missing) allowed when either 'Equals sum value' or 'Minimum sum value' are set?
cy_GB: A yw dim ateb (ar goll) yn dderbyniol os bydd 'Yn hafal â swm y gwerth' neu 'Gwerth isaf y swm' wedi'u gosod?

en: Is the participant required to give a comment to the uploaded file?
cy_GB: Oes rhaid i'r cyfranogwr roi sylw am y ffeil a lwythwyd i fyny?

en: Is the participant required to give a title to the uploaded file?
cy_GB: Oes rhaid i'r cyfranogwr roi teitl i'r ffeil a lwythwyd i fyny?

en: It is missing a quota message for the following languages:
cy_GB: Mae neges gwota ar gyfer yr ieithoedd canlynol ar goll:

en: It is presented group by group.
cy_GB: Mae'n cael ei gyflwyno fesul grŵp.

en: It is presented on one single page.
cy_GB: Mae'n cael ei gyflwyno ar un dudalen sengl.

en: It is presented question by question.
cy_GB: Mae'n cael ei gyflwyno fesul cwestiwn.

en: It uses cookies for access control.
cy_GB: Mae'n defnyddio cwcis ar gyfer rheoli mynediad.

en: It will also delete any resources/files that have been uploaded for this survey.
cy_GB: Bydd hefyd yn dileu unrhyw adnoddau/ffeiliau sydd wedi cael eu llwytho i fyny ar gyfer yr arolwg hwn.

en: It's still possible to perform statistics on responses using LimeSurvey.
cy_GB: Mae'n bosibl defnyddio LimeSurvey i greu ystadegau ar sail ymatebion o hyd.

en: Italian
cy_GB: Eidaleg

en: Italian (informal)
cy_GB: Eidaleg (anffurfiol)

en: Iterate survey
cy_GB: Ailadrodd yr arolwg

en: Jan
cy_GB: Ion

en: Japanese
cy_GB: Japaneg

en: Join array elements with a string
cy_GB: Uno elfennau arae gyda llinyn

en: Join strings, return joined string.This function is an alias of implode("",argN)
cy_GB: Uno'r llinynnau, a dychwelyd y llinyn a unwyd. Mae'r swyddogaeth hon yn enw arall i implode("",argN)

en: Jul
cy_GB: Gorff

en: Jun
cy_GB: Meh

en: KOI8-R Relcom Russian
cy_GB: KOI8-R Relcom Rwsieg

en: KOI8-U Ukrainian
cy_GB: KOI8-U Wcreineg

en: Korean
cy_GB: Corëeg

en: Kurdish (Sorani)
cy_GB: Cwrdeg (Sorani)

en: LDAP is disabled or no LDAP query defined.
cy_GB: Mae LDAP wedi'i analluogi neu does dim ymholiad LDAP wedi'i ddiffinio.

en: LDAP queries are defined by the administrator in the configuration file /application/config/ldap.php .
cy_GB: Caiff ymholiadau LDAP eu diffinio gan y gweinyddwr yn y ffeil ffurfweddu  /application/config/ldap.php.

en: Label %s
cy_GB: Labeli %s

en: Label for 'Other:' option
cy_GB: Label ar gyfer y dewis 'Arall:'

en: Label set browser
cy_GB: Porwr set o labeli

en: Label set import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo set o labeli

en: Label set name
cy_GB: Enw'r set o labeli

en: Label set properties sucessfully updated.
cy_GB: Wedi diweddaru priodweddau'r set o labeli yn llwyddiannus.

en: Label set sucessfully deleted.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddileu'r set o labeli.

en: Label set was not imported because the same label set already exists.
cy_GB: Dydy'r set labeli ddim wedi cael ei fewngludo oherwydd bod yr un set o labeli eisoes yn bodoli.

en: Label sets
cy_GB: Setiau o labeli

en: Labels
cy_GB: Labeli

en: Labels sucessfully updated
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru'r labeli

en: Language
cy_GB: Iaith

en: Language Switch
cy_GB: Newid Iaith

en: Language code
cy_GB: Cod iaith

en: Language selection
cy_GB: Dewis iaith

en: Language:
cy_GB: Iaith:

en: Languages
cy_GB: Ieithoedd

en: Languages:
cy_GB: Ieithoedd:

en: Last invited
cy_GB: Gwahoddiad diwethaf

en: Last name
cy_GB: Cyfenw

en: Last name from token
cy_GB: Cyfenw o'r tocyn

en: Last page
cy_GB: Tudalen olaf

en: Last reminder sent date
cy_GB: Dyddiad anfon y nodyn atgoffa diwethaf

en: Later than:
cy_GB: Yn hwyrach na:

en: Latvian
cy_GB: Latfieg

en: Less than
cy_GB: Llai na

en: Less than (Strings)
cy_GB: Llai na (Llinynnau)

en: Less than or equal to
cy_GB: Llai na neu'n hafal i

en: Less than or equal to (Strings)
cy_GB: Llai na neu'n hafal i (Llinynnau)

en: Less than:
cy_GB: Llai na:

en: License
cy_GB: Trwydded

en: LimeSurvey can attempt to create this database for you.
cy_GB: Gall LimeSurvey geisio creu'r gronfa ddata hon i chi.

en: LimeSurvey has been installed successfully.
cy_GB: Wedi llwyddo i osod LimeSurvey.

en: LimeSurvey installer
cy_GB: Gosodwr LimeSurvey

en: LimeSurvey online manual
cy_GB: Llawlyfr LimeSurvey ar-lein

en: Limit
cy_GB: Terfyn

en: Limit the number of possible answers
cy_GB: Cyfyngu'r nifer o atebion posibl

en: Limit time to answer question (in seconds)
cy_GB: Cyfyngu'r amser i ateb cwestiwn (mewn eiliadau)

en: List
cy_GB: Rhestr

en: List (Dropdown)
cy_GB: Rhestr (Cwymplen)

en: List (Radio)
cy_GB: Rhestr (Radio)

en: List survey publicly:
cy_GB: Rhestru'r arolwg yn gyhoeddus:

en: List with comment
cy_GB: Rhestr gyda sylwadau

en: Lithuanian
cy_GB: Lithwaneg

en: Load now
cy_GB: Llwytho nawr

en: Load unfinished survey
cy_GB: Llwytho’r arolwg sydd ar ei hanner

en: Loading translations
cy_GB: Wrthi'n llwytho cyfieithiadau

en: Loading...
cy_GB: Wrthi'n llwytho...

en: Location
cy_GB: Lleoliad

en: Logic
cy_GB: Rhesymeg

en: Logic File for Survey #
cy_GB: Ffeil Manylion yr Arolwg #

en: Logout
cy_GB: Allgofnodi

en: Logout successful.
cy_GB: Wedi llwyddo i allgofnodi.

en: Long Free Text
cy_GB: Testun Rhydd Hir

en: Mac Central European
cy_GB: Mac Canol Ewrop

en: Mac West European
cy_GB: Mac Gorllewin Ewrop

en: Macedonian
cy_GB: Macedonieg

en: Mail to all Members
cy_GB: Postio at bob Aelod

en: Main Admin Screen
cy_GB: Prif Sgrin Weinyddu

en: Make a comment on your choice here:
cy_GB: Rhowch sylw ar eich dewis yma:

en: Make a string lowercase
cy_GB: Newid testun y llinyn i lythrennau bach

en: Make a string uppercase
cy_GB: Newid testun y llinyn i briflythrennau

en: Make the 'Other:' comment field mandatory when the 'Other:' option is active
cy_GB: Gwneud y maes sylwadau 'Arall:' yn orfodol pan fydd y dewis 'Arall:' ar waith.

en: Make these mappings automatic in future
cy_GB: Mapio'r rhain yn awtomatig yn y dyfodol

en: Malay
cy_GB: Maleieg

en: Male
cy_GB: Dyn

en: Maltese
cy_GB: Malti

en: Manage survey administrators
cy_GB: Rheoli gweinyddwyr arolygon

en: Mandatory Question
cy_GB: Cwestiwn Gorfodol

en: Mandatory fields:
cy_GB: Meysydd gorfodol:

en: Mandatory:
cy_GB: Gorfodol:

en: Mandatory?
cy_GB: Gorfodol?

en: Map height
cy_GB: Uchder y map

en: Map width
cy_GB: Lled y map

en: Map your participant attributes to an existing token attribute or create a new one
cy_GB: Mapiwch briodoleddau'r cyfranogwr i briodoledd tocyn presennol neu greu un newydd

en: Map zoom level
cy_GB: Lefel nesáu/pellhau map

en: Mar
cy_GB: Maw

en: Mask questions
cy_GB: Masgio cwestiynau

en: Max number of files
cy_GB: Nifer fwyaf o ffeiliau

en: Maximum
cy_GB: Uchafswm

en: Maximum answers
cy_GB: Nifer fwyaf o atebion

en: Maximum characters
cy_GB: Nifer fwyaf o nodau

en: Maximum characters allowed
cy_GB: Nifer fwyaf o nodau a ganiateir

en: Maximum file size allowed (in KB)
cy_GB: Maint mwyaf ffeil a ganiateir (mewn KB)

en: Maximum number of files that the participant can upload for this question
cy_GB: Nifer fwyaf o ffeiliau y gall y cyfranogwr ei lwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Maximum sum value
cy_GB: Uchafswm

en: Maximum sum value of multiple numeric input
cy_GB: Uchafswm y mewnbynnau rhifol

en: Maximum value
cy_GB: Uchafswm

en: Maximum value for array(mult-flexible) question type
cy_GB: Uchafswm ar gyfer math o gwestiwn arae (niferus-hyblyg)

en: Maximum value of the numeric input
cy_GB: Uchafswm y mewnbwn rhifol

en: May
cy_GB: Mai

en: Maybe you don't have permission.
cy_GB: Efallai does gennych chi ddim hawl.

en: Median:
cy_GB: Canolrif:

en: Message
cy_GB: Neges

en: Message:
cy_GB: Neges:

en: Min number of files
cy_GB: Nifer leiaf o ffeiliau

en: Minimum
cy_GB: O leiaf

en: Minimum answers
cy_GB: Isafswm o atebion

en: Minimum number of files that the participant must upload for this question
cy_GB: Nifer leiaf o ffeiliau y mae'n rhaid i'r cyfranogwr eu llwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Minimum requirements
cy_GB: Gofynion sylfaenol

en: Minimum sum value
cy_GB: Isafswm

en: Minimum value
cy_GB: Isafswm

en: Minimum value for array(multi-flexible) question type
cy_GB: Isafswm ar gyfer math o gwestiwn arae (niferus-hyblyg)

en: Minimum value of the numeric input
cy_GB: Isafswm y mewnbwn rhifol

en: Minute
cy_GB: Munud

en: Minute step interval
cy_GB: Cyfnod fesul munud

en: Missing %s closing right parentheses
cy_GB: %s coll i gau'r gromfach dde

en: Mongolian
cy_GB: Mongoleg

en: Montenegrin
cy_GB: Montenegreg

en: Month
cy_GB: Mis

en: Month display style
cy_GB: Ffordd o arddangos y mis

en: Move on without warning
cy_GB: Symud ymlaen heb rybudd

en: Moving user templates to new location at %s...
cy_GB: Wrthi'n symud templedi defnyddwyr i leoliad newydd yn %s...

en: Multiple Numerical Input
cy_GB: Mewnbwn Rhifyddol Lluosog

en: Multiple Short Text
cy_GB: Testun Byr Lluosog

en: Multiple choice
cy_GB: Amlddewis

en: Multiple choice questions
cy_GB: Cwestiynau amlddewis

en: Multiple choice with comments
cy_GB: Amlddewis gyda sylwadau

en: Multiple numeric inputs sum must equal this value
cy_GB: Rhaid i gyfanswm y mewnbynnau rhifol fod yn hafal i'r gwerth hwn

en: Name
cy_GB: Enw

en: Name [ID]
cy_GB: Enw [ID]

en: Name of the survey
cy_GB: Enw'r arolwg

en: Name of the survey administrator
cy_GB: Enw gweinyddwr yr arolwg

en: Name:
cy_GB: Enw:

en: Navigation delay (seconds):
cy_GB: Oedi llywio (eiliadau):

en: New answer option
cy_GB: Dewis ateb newydd

en: New files were successfully installed.
cy_GB: Wedi llwyddo i osod ffeiliau newydd.

en: New files will be downloaded and installed.
cy_GB: Bydd ffeiliau newydd yn cael eu llwytho i lawr a'u gosod.

en: New label set
cy_GB: Set labeli newydd

en: New password: %s
cy_GB: Cyfrinair newydd: %s

en: New question group was saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw grŵp newydd o gwestiynau.

en: New quota
cy_GB: Cwota newydd

en: New scenario number:
cy_GB: Rhif senario newydd:

en: New survey title:
cy_GB: Teitl arolwg newydd:

en: Next
cy_GB: Nesaf

en: Next choice
cy_GB: Dewis nesaf

en: No
cy_GB: Na

en: No (Forced by the system administrator)
cy_GB: Nac (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: No CFIELDNAME field set!
cy_GB: Does dim un maes CFIELDNAME wedi'i osod!

en: No GID (Group) has been provided. Cannot import question
cy_GB: Nid oes GID (Grŵp). Does dim modd mewngludo'r cwestiwn.

en: No HTML editor
cy_GB: Dim golygydd HTML

en: No SID (Survey) has been provided. Cannot import question.
cy_GB: Nid oes SID (Arolwg).  Does dim modd mewngludo'r cwestiwn.

en: No Username selected.
cy_GB: Does dim enw defnyddiwr wedi'i ddewis.

en: No answer
cy_GB: Dim ateb

en: No available surveys
cy_GB: Dim arolygon ar gael

en: No conditions could be copied (due to duplicates)
cy_GB: Doedd dim modd copïo unrhyw amodau (oherwydd rhai dyblyg)

en: No database action required!
cy_GB: Dim angen gweithredu yn y gronfa ddata!

en: No invitation code is needed to complete the survey.
cy_GB: Does dim angen cod gwahoddiad i lenwi'r arolwg hwn.

en: No matching CFIELDNAME group!
cy_GB: Does dim un grŵp CFIELDNAME yn cyfateb!

en: No matching CQID
cy_GB: Does dim un CQID yn cyfateb

en: No matching group
cy_GB: Does dim grŵp yn cyfateb

en: No matching question
cy_GB: Does dim cwestiwn yn cyfateb

en: No matching survey
cy_GB: Does dim arolwg yn cyfateb

en: No new participants were created
cy_GB: Does dim cyfranogwyr newydd wedi'u creu

en: No of surveys
cy_GB: Nifer yr arolygon

en: No participant information lost.
cy_GB: Does dim gwybodaeth am gyfranogwyr yn cael ei cholli.

en: No question group found.
cy_GB: Heb ddod o hyd i grŵp o gwestiynau.

en: No question index will be shown with this format.
cy_GB: Ni fydd mynegai cwestiynau yn ymddangos gyda'r fformat hwn.

en: No quotas have been set for this survey
cy_GB: Does dim cwotas wedi'u gosod ar gyfer yr arolwg hwn.

en: No reminder(s) sent
cy_GB: Heb anfon nodyn/nodiadau atgoffa

en: No replacement variable available for this field
cy_GB: Does dim newidyn arall ar gael i ddisodli'r maes hwn

en: No responses are lost.
cy_GB: Does dim ymatebion yn cael eu colli.

en: No survey ID has been provided. Cannot copy survey
cy_GB: Nid oes ID arolwg. Does dim modd copïo'r arolwg

en: No, thanks.
cy_GB: Dim diolch.

en: Nominal
cy_GB: Enwol

en: None
cy_GB: Dim

en: None found
cy_GB: Heb ganfod yr un

en: Norwegian (Bokmal)
cy_GB: Norwyeg (Bokmal)

en: Norwegian (Nynorsk)
cy_GB: Norwyeg (Nynorsk)

en: Not Selected
cy_GB: Heb ei Ddewis

en: Not a valid expression
cy_GB: Dydy hwn ddim yn fynegiant dilys

en: Not all answer options were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
cy_GB: Dydy'r holl ddewisiadau ateb ddim wedi'u cadw. Mae hyn fel arfer yn digwydd oherwydd cyfyngiadau'r gweinydd (gosodiad PHP max_input_vars) - holwch weinyddwr eich system.

en: Not all subquestions were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
cy_GB: Dydy'r holl is-gwestiynau ddim wedi'u cadw. Mae hyn fel arfer yn digwydd oherwydd cyfyngiadau'r gweinydd (gosodiad PHP max_input_vars) - holwch weinyddwr eich system.

en: Not completed or Not displayed
cy_GB: Heb ei gwblhau neu Heb ei arddangos

en: Not displayed
cy_GB: Heb ei arddangos

en: Not enough values for calculation
cy_GB: Does dim digon o werthoedd ar gyfer cyfrifo

en: Not equal to
cy_GB: Ddim yn hafal i

en: Not found
cy_GB: Heb ei ganfod

en: Not imported label sets
cy_GB: Setiau labeli heb eu mewngludo

en: Not invited
cy_GB: Heb wahodd

en: Not started
cy_GB: Heb gychwyn

en: Note that this assessment section will only show if assessment rules have been set and assessment mode is activated.
cy_GB: Nodwch na fydd yr adran asesiad hon yn ymddangos os nad yw rheolau'r asesiad wedi cael eu gosod a bod y modd asesiad ar waith.

en: Note that you cannot undo a delete if you proceed. The data will be gone.
cy_GB: Nodwch na allwch ddadwneud gweithred dileu os ydych yn bwrw ymlaen. Bydd y data wedi mynd.

en: Note: All fields marked with (*) are required.
cy_GB: Sylwer: Rhaid llenwi pob maes gyda (*)

en: Note: Demo mode is activated. Marked (*) settings can't be changed.
cy_GB: Sylwer: Mae'r modd arddangos wedi'i alluogi. Does dim modd newid gosodiadau sydd wedi'u marcio (*).

en: Note: If you deactivated this survey in error, it is possible to restore this data easily if you do not make any changes to the survey structure. See the LimeSurvey documentation for further details
cy_GB: Sylwer: Os ydych yn analluogi'r arolwg hwn mewn camgymeriad, mae'n bosibl adfer y data hwn yn hawdd os na wnewch chi unrhyw newidiadau i strwythur yr arolwg. Edrychwch ar ddogfennaeth LimeSurvey i gael rhagor o wybodaeth.

en: Note: Standard token fields cannot be automatically mapped
cy_GB: Sylwer: Does dim modd mapio meysydd tocyn safonol yn awtomatig

en: Nothing to translate on this page
cy_GB: Does dim i'w gyfieithu ar y dudalen hon

en: Notification & data management
cy_GB: Rheoli data a hysbysiadau

en: Nov
cy_GB: Tach

en: Null values are ignored in calculations
cy_GB: Bydd gwerthoedd nwl yn cael eu hanwybyddu yn y cyfrifiadau

en: Number greater than
cy_GB: Rhif yn fwy na

en: Number less than
cy_GB: Rhif yn llai na

en: Number of attribute fields to add:
cy_GB: Nifer y meysydd priodoleddau i'w hychwanegu:

en: Number of cases
cy_GB: Nifer yr achosion

en: Number of files greater than
cy_GB: Nifer y ffeiliau'n fwy na

en: Number of files less than
cy_GB: Nifer y ffeiliau'n llai na

en: Number of records in this query:
cy_GB: Nifer y cofnodion yn yr ymholiad hwn:

en: Numbers
cy_GB: Rhifau

en: Numbers only
cy_GB: Rhifau yn unig

en: Numbers only for 'Other'
cy_GB: Rhifau yn unig ar gyfer 'Arall'

en: Numerical Input
cy_GB: Mewnbwn Rhifyddol

en: OK
cy_GB: Iawn

en: OR
cy_GB: NEU

en: Oct
cy_GB: Hyd

en: Off
cy_GB: Diffodd

en: Off (Forced by the system administrator)
cy_GB: Wedi'i ddiffodd  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Ok
cy_GB: Iawn

en: On
cy_GB: Ymlaen

en: On (Forced by the system administrator)
cy_GB: Ymlaen  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: On errors
cy_GB: Adeg gwallau

en: On requesting the update information from limesurvey.org there has been an error:
cy_GB: Gwall wrth ofyn am y wybodaeth ddiweddaraf gan limesurvey.org:

en: Once a survey is activated you can no longer:
cy_GB: Pan fydd arolwg wedi'i roi ar waith, fyddwch chi ddim yn gallu gwneud hyn mwyach:

en: One
cy_GB: Un

en: One or more file have either exceeded the filesize/are not in the right format or the minimum number of required files have not been uploaded. You cannot proceed until these have been completed
cy_GB: Mae un neu ragor o ffeiliau yn fwy na'r maint ffeil/yn y fformat anghywir, neu dydy nifer lleiaf y ffeiliau sy'n ofynnol ddim wedi cael eu llwytho i fyny. Chewch chi ddim bwrw ymlaen nes eich bod yn cwblhau'r rhain.

en: One or more mandatory questions have not been answered. You cannot proceed until these have been completed.
cy_GB: Dydych chi heb ateb un neu fwy o'r cwestiynau gorfodol. Chewch chi ddim mynd ymlaen nes i chi eu hateb.

en: One or more questions have not been answered in a valid manner. You cannot proceed until these answers are valid.
cy_GB: Dydych chi heb ateb un neu fwy o'r cwestiynau yn gywir. Chewch chi ddim mynd ymlaen nes i chi roi atebion dilys.

en: One or more uploaded files are not in proper format/size. You cannot proceed until these files are valid.
cy_GB: Dydy un neu ragor o'r ffeiliau a lwythwyd i fyny ddim o faint/fformat cywir. Allwch chi ddim bwrw ymlaen nes bod y ffeiliau hyn yn ddilys.

en: Online Manual
cy_GB: Llawlyfr Ar-lein

en: Online manual
cy_GB: Llawlyfr ar-lein

en: Only answer this if the following conditions are met:
cy_GB: Atebwch hwn ddim ond os yw'r amodau canlynol wedi'u bodloni:

en: Only answer this question for the items you did not select in question %s ('%s')
cy_GB: Atebwch y cwestiwn hwn ddim ond ar gyfer yr eitemau na ddewisoch yng nghwestiwn %s ('%s')

en: Only answer this question for the items you selected in question %s ('%s')
cy_GB: Atebwch y cwestiwn hwn ddim ond ar gyfer yr eitemau a ddewisoch yng nghwestiwn %s ('%s')

en: Only answer this question if the following conditions are met:
cy_GB: Ateb y cwestiwn hwn ddim ond os yw'r amodau canlynol wedi'u bodloni:

en: Only numbers may be entered in this field.
cy_GB: Dim ond rhifau yn y maes hwn.

en: Only one CSV attribute is mapped with central attribute.
cy_GB: Dim ond un priodoledd CSV sydd wedi'i fapio gyda phriodoledd canolog.

en: Only variables can be assigned values
cy_GB: Gellir neilltuo gwerthoedd i ddim ond newidynnau

en: Oops, There was an error deleting the file
cy_GB: O diar, roedd problem wrth ddileu'r ffeil

en: Option 'Other':
cy_GB: Dewis 'Arall':

en: Optional Question
cy_GB: Cwestiwn Dewisol

en: Optional fields:
cy_GB: Meysydd dewisol:

en: Optional modules
cy_GB: Modiwlau dewisol

en: Order - like 3)
cy_GB: Trefn - fel 3)

en: Ordinal
cy_GB: Trefnol

en: Organize question groups/questions
cy_GB: Trefnu cwestiynau/grwpiau o gwestiynau

en: Original value
cy_GB: Gwerth gwreiddiol

en: Other
cy_GB: Arall

en: Other comment
cy_GB: Sylwadau eraill

en: Other files:
cy_GB: Ffeiliau eraill:

en: Other:
cy_GB: Arall:

en: Outdated
cy_GB: Hen

en: Output options
cy_GB: Dewisiadau allbwn

en: Overall assessment score
cy_GB: Sgôr cyffredinol yr asesiad

en: Overwrite existing attribute values if a participant already exists?
cy_GB: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing auto mapped attribute values if a participant already exists?
cy_GB: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol sydd wedi'u mapio'n awtomatig os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing standard field values if a participant already exists?
cy_GB: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd meysydd safonol presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing token attribute values if a duplicate participant is found?
cy_GB: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol y tocynnau os oes cyfranogwr dyblyg?

en: Overwrite existing token attribute values if a participant already exists?
cy_GB: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd tocyn presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Owner
cy_GB: Perchennog

en: PDF export
cy_GB: Allgludo fel PDF

en: PHP PDO driver library
cy_GB: Llyfrgell gyrrwr PDO PHP

en: PHP mbstring library
cy_GB: Llyfrgell mbstring PHP

en: PHP version
cy_GB: Fersiwn PHP

en: PHP/PECL JSON library
cy_GB: Llyfrgell JSON PHP/PECL

en: Pad a string to a certain length with another string
cy_GB: Padio llinyn i hyd penodol gyda llinyn arall

en: Panel integration
cy_GB: Integreiddio panel

en: Parameter
cy_GB: Paramedr

en: Parameter name:
cy_GB: Enw'r paramedr:

en: Partial
cy_GB: Rhannol

en: Partial (saved) responses
cy_GB: Ymatebion rhannol (wedi'u cadw)

en: Participant ID
cy_GB: ID cyfranogwr

en: Participant attributes to create
cy_GB: Priodoleddau cyfranogwr i'w creu

en: Participants can save partially finished surveys
cy_GB: Mae modd cadw arolygon sydd ar eu hanner

en: Participants owned by you
cy_GB: Cyfranogwyr rydych chi'n berchen arnynt

en: Participants shared with you
cy_GB: Cyfranogwyr a rannwyd gyda chi

en: Participants you have shared
cy_GB: Cyfranogwyr rydych chi wedi eu rhannu

en: Password
cy_GB: Cyfrinair

en: Password:
cy_GB: Cyfrinair:

en: Passwords do not match!
cy_GB: Dydy'r cyfrineiriau ddim yn cyfateb!

en: Percentage
cy_GB: Canran

en: Percentage of total:
cy_GB: Canran o'r cyfanswm:

en: Permission
cy_GB: Caniatâd

en: Permission to activate/deactivate a survey
cy_GB: Caniatâd i alluogi/analluogi arolwg

en: Permission to create(data entry)/view/update/delete/import/export responses
cy_GB: Caniatâd i greu(cofnod data)/gweld/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo ymatebion

en: Permission to create/update/delete/import/export token entries
cy_GB: Caniatâd i greu/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo cofnodion tocynnau

en: Permission to create/view/update/delete assessments rules for a survey
cy_GB: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu rheolau asesu ar gyfer arolwg

en: Permission to create/view/update/delete quota rules for a survey
cy_GB: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu rheolau cwota ar gyfer arolwg

en: Permission to create/view/update/delete/import/export the questions, groups, answers & conditions of a survey
cy_GB: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo cwestiynau, grwpiau, atebion ac amodau arolwg

en: Permission to delete a survey
cy_GB: Caniatâd i ddileu arolwg

en: Permission to modify survey security settings
cy_GB: Caniatâd i ddiwygio gosodiadau diogelwch arolwg

en: Permission to view & update the translations using the quick-translation feature
cy_GB: Caniatâd i weld a diweddaru'r cyfieithiadau gan ddefnyddio'r nodwedd cyfieithiad sydyn

en: Permission to view statistics
cy_GB: Caniatâd i weld ystadegau

en: Persian
cy_GB: Persieg

en: Pie chart
cy_GB: Siart cylch

en: Place questions into a specified randomization group, all questions included in the specified group will appear in a random order
cy_GB: Rhowch y cwestiynau mewn grŵp ar hap. Bydd pob cwestiwn yn y grŵp penodol yn ymddangos ar hap

en: Please <a href="%s">log in</a>.
cy_GB: <a href="%s"> Mewngofnodwch </a>.

en: Please check any problems above and then proceed to the final step.
cy_GB: Rhowch sylw i unrhyw broblemau uchod ac yna bwrw ymlaen i'r cam terfynol.

en: Please check at least one item.
cy_GB: Ticiwch o leiaf un eitem.

en: Please check the directory permissions.
cy_GB: Gwiriwch hawliau'r cyfeiriadur.

en: Please check the format of your answer.
cy_GB: Gwiriwch fformat eich ateb.

en: Please choose
cy_GB: Dewiswch

en: Please choose *all* that apply:
cy_GB: Dewiswch *bob un* sy'n berthnasol:

en: Please choose *only one* of the following:
cy_GB: Dewiswch *ddim ond un* o'r canlynol:

en: Please choose all that apply and provide a comment:
cy_GB: Dewiswch bob un sy'n berthnasol a rhowch sylw:

en: Please choose at least %s items.
cy_GB: Dewiswch o leiaf %s eitem.

en: Please choose no more than %s items.
cy_GB: Peidiwch â dewis mwy na %s eitem.

en: Please choose the appropriate response for each item:
cy_GB: Dewiswch yr ymateb priodol ar gyfer pob eitem:

en: Please choose the label sets you want to export:
cy_GB: Dewiswch y setiau labeli rydych am eu hallgludo:

en: Please choose...
cy_GB: Dewiswch...

en: Please confirm the token by answering the security question below and click continue.
cy_GB: Cadarnhewch y tocyn drwy ateb y cwestiwn diogelwch isod a chlicio bwrw ymlaen.

en: Please confirm you want to clear your response?
cy_GB: A wnewch chi gadarnhau eich bod am glirio'ch ymateb?

en: Please contact %s ( %s ) for further assistance.
cy_GB: Cysylltwch â %s ( %s ) am ragor o help.

en: Please contact %s to report this problem.
cy_GB: Cysylltwch â %s i roi gwybod am y broblem hon.

en: Please contact your LimeSurvey administrator for your password.
cy_GB: Cysylltwch â'ch gweinyddwr LimeSurvey i gael eich cyfrinair.

en: Please continue with populating the database.
cy_GB: Parhewch i boblogi'r gronfa ddata.

en: Please enter a date:
cy_GB: Rhowch ddyddiad:

en: Please enter the database settings you want to use for LimeSurvey:
cy_GB: Nodwch y gosodiadau cronfa ddata rydych am eu defnyddio ar gyfer LimeSurvey:

en: Please enter your comment here
cy_GB: Rhowch eich sylwadau yma

en: Please explain something in detail:
cy_GB: Eglurwch rywbeth yn fanwl:

en: Please fax your completed survey to:
cy_GB: Anfonwch eich arolwg dros y ffacs i:

en: Please fix this error in your database and try again
cy_GB: Trwsiwch y gwall hwn yn eich cronfa ddata a rhoi cynnig arall arni

en: Please log in first.
cy_GB: Mewngofnodwch yn gyntaf.

en: Please note that once responses have collected with this survey and you want to add or remove groups/questions or change one of the settings above, you will need to deactivate this survey, which will move all data that has already been entered into a separate archived table.
cy_GB: Cofiwch, pan fydd yr ymatebion wedi'u casglu gyda'r arolwg hwn a'ch bod eisiau ychwanegu neu dynnu grwpiau/cwestiynau, neu newid un o'r gosodiadau uchod, bydd angen i chi analluogi'r arolwg hwn. Bydd hyn yn symud yr holl ddata a gofnodwyd i dabl ar wahân sydd wedi'i archifo.

en: Please number each box in order of preference from 1 to
cy_GB: Rhifwch bob blwch yn nhrefn blaenoriaeth o 1 i

en: Please select %s answers
cy_GB: Dewiswch %s ateb

en: Please select a file to import!
cy_GB: Dewiswch ffeil i'w mewngludo!

en: Please select a language:
cy_GB: Dewiswch iaith:

en: Please select a user first
cy_GB: Dewiswch ddefnyddiwr yn gyntaf

en: Please select a user group first
cy_GB: Dewiswch grŵp defnyddwyr yn gyntaf

en: Please select at least %s answers
cy_GB: Dewiswch o leiaf %s ateb

en: Please select at least one answer
cy_GB: Dewiswch o leiaf un ateb

en: Please select at least one file for deletion
cy_GB: Dewiswch o leiaf un ffeil i'w dileu

en: Please select at least one file for download
cy_GB: Dewiswch o leiaf un ffeil i'w llwytho i lawr

en: Please select at most %s answers
cy_GB: Dewiswch ddim mwy na %s ateb

en: Please select at most one answer
cy_GB: Dewiswch ddim mwy nag un ateb

en: Please select from %s to %s answers.
cy_GB: Dewiswch rhwng %s a %s ateb.

en: Please select your preferred language:
cy_GB: Gosodwch iaith eich dewis:

en: Please submit by %s
cy_GB: Cyflwynwch erbyn %s

en: Please upload %s files
cy_GB: Llwythwch %s ffeil i fyny

en: Please upload %s more file(s).
cy_GB: Llwythwch % ffeil arall i fyny.

en: Please upload at least %s files
cy_GB: Llwythwch o leiaf %s ffeil i fyny

en: Please upload at least one file
cy_GB: Llwythwch o leiaf un ffeil i fyny

en: Please upload at most %s files
cy_GB: Llwythwch ddim mwy na %s ffeil i fyny

en: Please upload at most one file
cy_GB: Llwythwch ddim mwy nag un ffeil i fyny

en: Please upload between %s and %s files
cy_GB: Llwythwch rhwng %s a %s ffeil i fyny

en: Please upload one file
cy_GB: Llwythwch un ffeil i fyny

en: Please verify the following information before continuing with the database upgrade:
cy_GB: Gwiriwch y wybodaeth ganlynol cyn bwrw ymlaen i uwchraddio'r gronfa ddata

en: Please write your answer here:
cy_GB: Ysgrifennwch eich ateb yma:

en: Please write your answer(s) here:
cy_GB: Ysgrifennwch eich ateb yma:

en: Polish
cy_GB: Pwyleg

en: Poorly terminated expression - expected a constant or variable
cy_GB: Mynegiant wedi'i derfynu'n wael - yn disgwyl cysonyn neu newidyn

en: Populate database
cy_GB: Poblogi'r gronfa ddata

en: Popup HTML editor
cy_GB: Golygydd HTML mewn ffenestr naid

en: Portuguese
cy_GB: Portiwgaleg

en: Portuguese (Brazilian)
cy_GB: Portiwgaleg (Brasilaidd)

en: Pre-installation check
cy_GB: Prawf cyn-gosod

en: Pre-installation check for LimeSurvey
cy_GB: Prawf cyn-gosod ar gyfer LimeSurvey

en: Pre-mapped attributes
cy_GB: Priodoleddau wedi'u mapio ymlaen llaw

en: Predefined
cy_GB: Wedi'i ddiffinio'n barod

en: Prefix for list items
cy_GB: Rhagddodiad ar gyfer eitemau'r rhestr

en: Prefix|Suffix for dropdown lists
cy_GB: Rhagddodiad|Ôl-ddodiad ar gyfer cwymplenni

en: Present answer options in reverse order
cy_GB: Cyflwyno dewisiadau ateb mewn trefn o chwith

en: Present as text input boxes instead of dropdown lists
cy_GB: Cyflwyno fel blychau mewnbynnu testun yn lle cwymprestrau

en: Present dropdown control(s) instead of list of radio buttons
cy_GB: Cyflwyno cwymplen o reolyddion yn lle rhestr o fotymau radio

en: Presentation
cy_GB: Cyflwyniad

en: Presentation & navigation
cy_GB: Cyflwyno a llywio

en: Preview:
cy_GB: Rhagolwg:

en: Previous
cy_GB: Blaenorol

en: Previous questions
cy_GB: Cwestiynau blaenorol

en: Previous session is set to be finished.
cy_GB: Bydd y sesiwn ddiwethaf yn dod i ben.

en: Print your answers.
cy_GB: Argraffu eich atebion.

en: Prior to 16
cy_GB: Cyn 16

en: Processing...
cy_GB: Wrthi'n prosesu...

en: Progress
cy_GB: Cynnydd

en: Publication & access control
cy_GB: Rheoli cyhoeddi a mynediad

en: Punjabi
cy_GB: Pwnjabeg

en: Q1 and Q3 calculated using %s
cy_GB: Bydd Q1 a Q3 yn cael eu cyfrifo gan ddefnyddio %s

en: Question
cy_GB: Cwestiwn

en: Question Type:
cy_GB: Math o Gwestiwn:

en: Question attribute
cy_GB: Priodoli cwestiwn

en: Question attributes
cy_GB: Priodoleddau cwestiwn

en: Question attributes:
cy_GB: Priodoleddau cwestiwn:

en: Question by Question
cy_GB: Fesul Cwestiwn

en: Question code
cy_GB: Cod cwestiwn

en: Question code / ID
cy_GB: Cod / ID cwestiwn

en: Question code:
cy_GB: Cod y cwestiwn:

en: Question codes were successfully regenerated.
cy_GB: Wedi llwyddo i ail-greu codau cwestiynau.

en: Question could not be created.
cy_GB: Doedd dim modd creu'r cwestiwn.

en: Question could not be deleted. There are conditions for other questions that rely on this question. You cannot delete this question until those conditions are removed.
cy_GB: Doedd dim modd dileu'r cwestiwn. Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar y cwestiwn hwn. Allwch chi ddim dileu'r cwestiwn hwn hyd nes bod yr amodau hynny wedi'u tynnu.

en: Question could not be updated
cy_GB: Doedd dim modd diweddaru'r cwestiwn

en: Question could not be updated. There are conditions for other questions that rely on the answers to this question and changing the type will cause problems. You must delete these conditions before you can change the type of this question.
cy_GB: Doedd dim modd diweddaru'r cwestiwn. Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar yr atebion i'r cwestiwn hwn a bydd newid y math yn achosi problemau. Rhaid i chi ddileu'r amodau hyn cyn y gallwch newid y math o gwestiwn.

en: Question group
cy_GB: Grŵp o gwestiynau

en: Question group import is complete.
cy_GB: Wedi gorffen mewngludo'r grŵp o gwestiynau.

en: Question group import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo grŵp o gwestiynau

en: Question group successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw'r grŵp o gwestiynau.

en: Question group:
cy_GB: Grŵp cwestiwn:

en: Question groups
cy_GB: Grwpiau o gwestiynau

en: Question help
cy_GB: Help gyda'r cwestiwn

en: Question import is complete.
cy_GB: Wedi gorffen mewngludo'r cwestiynau.

en: Question import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo cwestiwn

en: Question in language %s could not be created.
cy_GB: Doedd dim modd creu cwestiwn yn yr iaith %s .

en: Question index
cy_GB: Mynegai cwestiynau

en: Question time
cy_GB: Amser cwestiwn

en: Question type selector:
cy_GB: Dewisydd math o gwestiwn:

en: Question validation equation
cy_GB: Hafaliad dilysu cwestiwn

en: Question validation tip
cy_GB: Awgrym dilysu cwestiwn

en: Question was successfully added.
cy_GB: Wedi llwyddo i ychwanegu cwestiwn.

en: Question was successfully deleted.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddileu'r cwestiwn.

en: Question was successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw'r cwestiwn yn llwyddiannus.

en: Question:
cy_GB: Cwestiwn:

en: Questions
cy_GB: Cwestiynau

en: Questions with conditions to this group
cy_GB: Cwestiynau gydag amodau i'r grŵp hwn

en: Quick CSV report
cy_GB: Adroddiad CSV sydyn

en: Quick add...
cy_GB: Ychwanegu cyflym...

en: Quick statistics
cy_GB: Ystadegau cyflym

en: Quick translation
cy_GB: Cyfieithiad sydyn

en: Quick-add answers
cy_GB: Atebion ychwanegu-cyflym

en: Quick-translation
cy_GB: Cyfieithiad sydyn

en: Quota action
cy_GB: Gweithredu cwota

en: Quota name
cy_GB: Enw'r cwota

en: Quotas
cy_GB: Cwotâu

en: Quote meta characters
cy_GB: Dyfynnu meta nodau

en: RANK
cy_GB: SAFLE

en: RPC interface enabled:
cy_GB: Rhyngwyneb RPC wedi'i alluogi:

en: Randomization group name
cy_GB: Enw'r grŵp ar hap

en: Randomization group:
cy_GB: Grŵp ar hap:

en: Randomize on each page load
cy_GB: Hapdrefnu bob tro y bydd tudalen yn llwytho

en: Rank %s
cy_GB: Safle %s

en: Rank header
cy_GB: Pennyn safleoedd

en: Ranking
cy_GB: Safle

en: Reason:
cy_GB: Rheswm:

en: Recommended
cy_GB: Argymhellir

en: Record Deleted
cy_GB: Cofnod wedi'i Ddileu

en: Records displayed:
cy_GB: Cofnodion a ddangosir:

en: Records imported
cy_GB: Wedi mewngludo'r cofnodion

en: Recover your password
cy_GB: Adfer eich cyfrinair

en: Referrer URL
cy_GB: URL y Cyfeiriwr

en: Referrer URL will be saved.
cy_GB: Bydd URL y cyfeiriwr yn cael ei gadw.

en: RegExp
cy_GB: MynRheol

en: Regenerate question codes
cy_GB: Ail-greu codau cwestiynau

en: Registration
cy_GB: Cofrestru

en: Registration email
cy_GB: E-bost cofrestru

en: Registration email subject
cy_GB: Pwnc yr e-bost cofrestru

en: Regular expression
cy_GB: Mynegiant rheolaidd

en: Relevance equation:
cy_GB: Hafaliad perthnasedd:

en: Relevance help for printable survey
cy_GB: Help perthnasol ar gyfer arolwg y gellir ei argraffu

en: Relevance:
cy_GB: Perthnasedd:

en: Reload URL
cy_GB: Ail-lwytho'r URL

en: Reload your survey by clicking on the following link (or pasting it into your browser):
cy_GB: Ail-lwytho'ch arolwg drwy glicio ar y ddolen ganlynol (neu ei gludo i'ch porwr):

en: Reloading screen. Please wait.
cy_GB: Wrthi'n ail-lwytho'r sgrin. Arhoswch funud.

en: Remaining
cy_GB: Yn weddill

en: Reminder
cy_GB: Nodyn atgoffa

en: Reminder Email:
cy_GB: E-bost Atgoffa:

en: Reminder count
cy_GB: Cyfrif neges atgoffa

en: Reminder count:
cy_GB: Cyfrif Negeseuon Atgoffa:

en: Reminder email
cy_GB: E-bost atgoffa

en: Reminder email subject
cy_GB: Pwnc yr e-bost atgoffa

en: Reminder email subject:
cy_GB: Pwnc e-bost atgoffa:

en: Reminder sent to:
cy_GB: Nodyn atgoffa wedi'i anfon at:

en: Reminder sent?
cy_GB: Wedi anfon nodyn atgoffa?

en: Reminder status:
cy_GB: Statws atgoffa:

en: Reminder to participate in a survey
cy_GB: Nodyn atgoffa i gymryd rhan yn yr arolwg

en: Reminder(s) sent
cy_GB: Wedi anfon nodyn/nodiadau atgoffa

en: RemoteControl is available using %s for transport and exposes the following functionality:
cy_GB: Mae Rheoli o Bell ar gael gan ddefnyddio %s ar gyfer trafnidiaeth ac mae'n amlygu'r swyddogaeth ganlynol:

en: Remove
cy_GB: Tynnu

en: Renumber scenarios
cy_GB: Ail-rifo senarios

en: Renumber the new record.
cy_GB: Ail-rifo'r cofnod newydd.

en: Repeat a string
cy_GB: Ailadrodd llinyn

en: Repeating headings in array questions every X subquestions:
cy_GB: Ail-adrodd penawdau mewn cwestiynau arae fesul X is-gwestiwn:

en: Replace
cy_GB: Disodli

en: Replace all occurrences of the search string with the replacement string
cy_GB: Disodli pob enghraifft o'r llinyn chwilio gyda'r llinyn newydd

en: Replace choice header (default: "%s")
cy_GB: Disodli'r pennyn dewis (diofyn: "%s")

en: Replace rank header (default: "%s")
cy_GB: Disodli'r pennyn safleoedd (diofyn:"%s")

en: Replace the existing record.
cy_GB: Disodli'r cofnod presennol.

en: Replaces the label of the 'Other:' answer option with a custom text
cy_GB: Disodli label y dewis ateb 'Arall:' gyda thestun personol

en: Report and skip the new record.
cy_GB: Adrodd a hepgor y cofnod newydd.

en: Required
cy_GB: Angenrheidiol

en: Reset
cy_GB: Ailosod

en: Reset all your tokens to the 'not used' state
cy_GB: Ailosod pob tocyn i statws 'heb ei ddefnyddio'

en: Reset answers and token completed state
cy_GB: Ailosod statws gorffenedig atebion a thocynnau

en: Reset conditions
cy_GB: Ailosod amodau

en: Reset conditions/relevance?
cy_GB: Ailosod amodau/perthnasedd?

en: Reset the completed answers to the incomplete state
cy_GB: Ailosod yr atebion gorffenedig i statws anorffenedig

en: Resources
cy_GB: Adnoddau

en: Resources Import Summary
cy_GB: Crynodeb Mewngludo Adnoddau

en: Resources import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo adnoddau

en: Response
cy_GB: Ymateb

en: Response ID
cy_GB: ID ymateb

en: Response filters
cy_GB: Hidlyddion ymateb

en: Response import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo ymateb

en: Response submission for survey {SURVEYNAME}
cy_GB: Ymateb wedi'i gyflwyno ar gyfer yr arolwg {SURVEYNAME}

en: Response submission for survey {SURVEYNAME} with results
cy_GB: Ymateb wedi'i gyflwyno ar gyfer yr arolwg  {SURVEYNAME} gyda chanlyniadau

en: Response summary
cy_GB: Crynodeb o'r ymateb

en: Responses
cy_GB: Ymatebion

en: Responses & statistics
cy_GB: Ymatebion ac ystadegau

en: Responses containing
cy_GB: Ymatebion yn cynnwys

en: Responses to this survey are NOT anonymized.
cy_GB: Dydy'r ymatebion i'r arolwg hwn DDIM yn ddienw.

en: Responses to this survey are anonymized.
cy_GB: Mae'r ymatebion i'r arolwg hwn yn ddienw.

en: Responses will be date stamped.
cy_GB: Bydd ymatebion yn cael eu dyddio â stamp.

en: Responses will have the IP address logged
cy_GB: Bydd cyfeiriadau IP yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion

en: Responses will have their referring URL logged.
cy_GB: Bydd yr URL cyfeirio yn cael ei gofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not be date stamped.
cy_GB: Fydd ymatebion ddim yn cael stamp dyddiad.

en: Responses will not have the IP address logged.
cy_GB: Fydd cyfeiriadau IP ddim yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not have their referring URL logged.
cy_GB: Fydd yr URL cyfeirio ddim yn cael ei gofnodi ar yr ymatebion.

en: Restore
cy_GB: Adfer

en: Restore options
cy_GB: Adfer y dewisiadau

en: Restrict input to integer values
cy_GB: Dim ond cyfanrifau yn y maes mewnbwn

en: Result
cy_GB: Canlyniad

en: Results
cy_GB: Canlyniadau

en: Results from LDAP Query.
cy_GB: Canlyniadau Ymholiad LDAP

en: Resume later
cy_GB: Parhau yn nes ymlaen

en: Return a formatted string
cy_GB: Cyflwyno llinyn wedi'i fformatio

en: Return comma-separated list of values
cy_GB: Cyflwyno rhestr o werthoedd gyda chomas rhyngddynt

en: Return current UNIX timestamp
cy_GB: Cyflwyno'r stamp amser UNIX presennol

en: Return part of a string
cy_GB: Cyflwyno rhan o linyn

en: Return to label set administration
cy_GB: Yn ôl i weinyddu set o labeli

en: Return to survey
cy_GB: Mynd yn ôl i'r arolwg

en: Return to survey administration
cy_GB: Mynd yn ôl i dudalen weinyddu'r arolwg

en: Returns true if all non-empty responses are unique
cy_GB: Rhoi canlyniad 'gwir' os yw pob un o'r ymatebion sydd ddim yn wag yn unigryw

en: Returns true(1) if it is a valid date in gregorian calendar
cy_GB: Canlyniad gwir(1) os yw'n ddyddiad dilys yn y calendr gregoraidd

en: Reverse a string
cy_GB: Gwrthdroi llinyn

en: Reverse answer order
cy_GB: Gwrthdroi'r drefn ateb

en: Romanian
cy_GB: Rwmaneg

en: Round fractions down
cy_GB: Talgrynnu ffracsiynau i lawr

en: Round fractions up
cy_GB: Talgrynnu ffracsiynau i fyny

en: Rounds a number to an optional precision
cy_GB: Talgrynnu rhif i gywirdeb dewisol

en: Rows
cy_GB: Rhesi

en: Russian
cy_GB: Rwsieg

en: SMTP debug mode:
cy_GB: Modd difa chwilod SMTP:

en: SMTP debug output:
cy_GB: Allbwn difa chwilod SMTP:

en: SMTP host:
cy_GB: Lletywr SMTP:

en: SMTP password:
cy_GB: Cyfrinair SMTP:

en: SMTP username:
cy_GB: Enw defnyddiwr SMTP:

en: SPSS export scale type
cy_GB: Math o raddfa allbynnu SPSS

en: SPSS version:
cy_GB: Fersiwn SPSS:

en: SQL CODE THAT FAILED
cy_GB: COD SQL SYDD WEDI METHU

en: SQL command failed: %s
cy_GB: Gorchymyn SQL wedi methu: %s

en: Same
cy_GB: Yr un peth

en: Same height for lists
cy_GB: Yr un uchder ar gyfer rhestrau

en: Save
cy_GB: Cadw

en: Save IP address?
cy_GB: Cadw cyfeiriad IP?

en: Save Now
cy_GB: Cadw Nawr

en: Save and close
cy_GB: Cadw a chau

en: Save as label set
cy_GB: Cadw fel set o labeli

en: Save both of them on the R working directory (use getwd() and setwd() on the R command window to get and set it)
cy_GB: Cadw'r ddau ar gyfeiriadur gweithio R (defnyddiwch getwd() a setwd() o fewn ffenestr orchymyn R i'w gael a'i osod)

en: Save changes
cy_GB: Cadw newidiadau

en: Save city
cy_GB: Cadw'r ddinas

en: Save country
cy_GB: Cadw'r wlad

en: Save for further completion by survey user
cy_GB: Cadw fel bod defnyddiwr yr arolwg yn ei orffen yn derfynol

en: Save postal code
cy_GB: Cadw'r cod post

en: Save question group
cy_GB: Cadw'r grŵp o gwestiynau

en: Save referrer URL?
cy_GB: Cadw'r cyfeiriwr URL?

en: Save settings
cy_GB: Cadw'r gosodiadau

en: Save state
cy_GB: Cadw'r sir

en: Save this, then create another:
cy_GB: Cadwch hwn, yna crëwch un newydd:

en: Save timings?
cy_GB: Cadw'r amseriadau?

en: Save your unfinished survey
cy_GB: Cadw eich arolwg sydd ar ei hanner

en: Saved Survey Details
cy_GB: Manylion yr Arolwg a Gadwyd.

en: Saved name:
cy_GB: Enw a gadwyd:

en: Scale
cy_GB: Graddfa

en: Scale 1
cy_GB: Graddfa 1

en: Scale 2
cy_GB: Graddfa 2

en: Scenario
cy_GB: Senario

en: Scope
cy_GB: Sgôp

en: Screen:
cy_GB: Sgrin:

en: Search
cy_GB: Chwilio

en: Second choice
cy_GB: Ail ddewis

en: Security
cy_GB: Diogelwch

en: Security question:
cy_GB: Cwestiwn diogelwch:

en: Select ZIP file:
cy_GB: Dewis ffeil ZIP:

en: Select columns
cy_GB: Dewiswch golofnau

en: Select file
cy_GB: Dewis ffeil

en: Select question
cy_GB: Dewiswch gwestiwn

en: Select survey to copy:
cy_GB: Dewis arolwg i'w gopïo:

en: Select template ZIP file:
cy_GB: Dewis templed ffeil ZIP:

en: Select the LDAP query you want to run:
cy_GB: Dewiswch yr ymholiad LDAP rydych am ei redeg:

en: Select the type of chart to be displayed
cy_GB: Dewis y math o siart i'w ddangos

en: Select...
cy_GB: Dewis...

en: Semicolon
cy_GB: Hanner colon

en: Send
cy_GB: Anfon

en: Send Invitations
cy_GB: Anfon Gwahoddiadau

en: Send Reminders
cy_GB: Anfon Negeseuon Atgoffa

en: Send basic admin notification email to:
cy_GB: Anfon e-bost hysbysu gweinyddol sylfaenol at:

en: Send detailed admin notification email to:
cy_GB: Anfon e-bost hysbysu gweinyddol manwl at:

en: Send email invitation
cy_GB: Anfon gwahoddiad drwy e-bost

en: Send email invitations
cy_GB: Anfon gwahoddiadau e-bost

en: Send email reminder
cy_GB: Anfon nodyn atgoffa drwy e-bost

en: Send me a copy:
cy_GB: Anfon copi ataf i:

en: Send reminder to token ID(s):
cy_GB: Anfon nodyn atgoffa i ID(s) y tocyn:

en: Sending invitations...
cy_GB: Wrthi'n anfon gwahoddiadau...

en: Sending reminders...
cy_GB: Wrthi'n anfon nodiadau atgoffa...

en: Sep
cy_GB: Medi

en: Separator used:
cy_GB: Y gwahanydd a ddefnyddiwyd:

en: Serbian (Cyrillic)
cy_GB: Serbeg (Cyrillic)

en: Serbian (Latin)
cy_GB: Serbeg (Lladin)

en: Server name & port:
cy_GB: Enw'r gweinydd a'r porth:

en: Server time:
cy_GB: Amser gweinydd:

en: Server type:
cy_GB: Math o weinydd:

en: Session writable
cy_GB: Gellir ysgrifennu dros y sesiwn

en: Set Survey Rights
cy_GB: Gosod Hawliau'r Arolwg

en: Set a specific SPSS export scale type for this question
cy_GB: Gosod graddfa allbynnu SPSS benodol ar gyfer y math hwn o gwestiwn

en: Set name:
cy_GB: Enw'r set:

en: Set survey permissions
cy_GB: Gosod hawliau'r arolwg

en: Set survey theme
cy_GB: Gosod thema'r arolwg

en: Set template permissions for this user
cy_GB: Gosod hawliau templed y defnyddiwr hwn

en: Set the percentage width of the (sub-)question column (1-100)
cy_GB: Gosod lled canran y golofn (is-) gwestiwn (1-100)

en: Set token length to:
cy_GB: Gosod hyd tocyn yn:

en: Set user permissions
cy_GB: Gosod hawliau'r defnyddiwr

en: Share
cy_GB: Rhannu

en: Share panel
cy_GB: Panel rhannu

en: Shift-JIS Japanese
cy_GB: Shift-JIS Japaneg

en: Short Free Text
cy_GB: Testun Rhydd Byr

en: Short names
cy_GB: Enwau byrion

en: Should we proceed with the delete?
cy_GB: A ddylwn barhau i ddileu?

en: Show
cy_GB: Dangos

en: Show 'no answer' option for non-mandatory questions:
cy_GB: Dangos dewis 'dim ateb' ar gyfer cwestiynau sydd ddim yn orfodol:

en: Show PHPInfo
cy_GB: Dangos Gwybodaeth PHP

en: Show a map in the statistics?
cy_GB: Dangos map yn yr ystadegau?

en: Show advanced settings
cy_GB: Dangos gosodiadau uwch

en: Show an alert if answers exceeds the number of max answers
cy_GB: Dangos rhybudd os bydd mwy o atebion na’r uchafswm

en: Show both
cy_GB: Dangos y ddau

en: Show both (Forced by the system administrator)
cy_GB: Dangos y ddau (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show comment
cy_GB: Dangos y sylw

en: Show conditions for this question
cy_GB: Dangos amodau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Show during registration?
cy_GB: Dangos yn ystod cofrestru?

en: Show grand total
cy_GB: Dangos y cyfanswm terfynol

en: Show grand total for either columns or rows
cy_GB: Dangos y cyfanswm terfynol naill ai ar gyfer colofnau neu ar gyfer rhesi

en: Show group description only
cy_GB: Dangos disgrifiad o'r grŵp yn unig

en: Show group description only (Forced by the system administrator)
cy_GB: Dangos disgrifiad y grŵp yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show group name only
cy_GB: Dangos enw grŵp yn unig

en: Show group name only (Forced by the system administrator)
cy_GB: Dangos enw grŵp yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show in public statistics
cy_GB: Dangos yn yr ystadegau cyhoeddus

en: Show javascript alert
cy_GB: Dangos rhybudd javascript

en: Show last..
cy_GB: Dangos yr un olaf...

en: Show next..
cy_GB: Dangos yr un nesaf...

en: Show next...
cy_GB: Dangos yr un nesaf...

en: Show previous..
cy_GB: Dangos yr un blaenorol...

en: Show previous...
cy_GB: Dangos yr un blaenorol...

en: Show question code only
cy_GB: Dangos cod y cwestiwn yn unig

en: Show question code only (Forced by the system administrator)
cy_GB: Dangos cod y cwestiwn yn unig  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show question number only
cy_GB: Dangos rhif y cwestiwn yn unig

en: Show question number only (Forced by the system administrator)
cy_GB: Dangos rhif y cwestiwn yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show start...
cy_GB: Dangos y dechrau...

en: Show statistics of this question in the public statistics page
cy_GB: Dangos ystadegau o'r cwestiwn hwn ar y dudalen ystadegau cyhoeddus

en: Show text responses inline:
cy_GB: Dangos ymatebion testun mewn llinell:

en: Show title
cy_GB: Dangos y teitl

en: Show totals for
cy_GB: Dangos y cyfansymiau ar gyfer

en: Show totals for either rows, columns or both rows and columns
cy_GB: Dangos y cyfanswm naill ai ar gyfer rhesi neu ar gyfer colofnau, neu'r ddau.

en: Simple selector
cy_GB: Dewisydd syml

en: Simple template editor
cy_GB: Golygydd templed syml

en: Sine
cy_GB: Sin

en: Single checkbox
cy_GB: Un blwch ticio

en: Single choice questions
cy_GB: Cwestiynau un dewis

en: Single response: ID %s
cy_GB: Un ymateb: ID %s

en: Site name
cy_GB: Enw'r safle

en: Site name:
cy_GB: Enw'r safle:

en: Slider
cy_GB: Llithrydd

en: Slider accuracy
cy_GB: Cywirdeb y llithrydd

en: Slider initial value
cy_GB: Gwerth dechreuol y llithrydd

en: Slider left/right text separator
cy_GB: Gwahanydd testun llithrydd chwith/dde

en: Slider maximum value
cy_GB: Gwerth uchaf y llithrydd

en: Slider minimum value
cy_GB: Gwerth isaf y llithrydd

en: Slider starts at the middle position
cy_GB: Mae eich llithrydd yn cychwyn yn y canol

en: Slovak
cy_GB: Slofaceg

en: Slovenian
cy_GB: Slofeneg

en: Some URL description
cy_GB: Rhai disgrifiadau URL

en: Some piece-of-cake steps to create your very own first survey:
cy_GB: Rhai cyfarwyddiadau syml i greu eich arolwg cyntaf:

en: Some text in this answer
cy_GB: Rhywfaint o destun yn yr ateb hwn

en: Sorry there are no supported question types in this survey.
cy_GB: Yn anffodus, dydy'r arolwg hwn ddim yn gallu delio â dim un math o gwestiwn.

en: Sorry your responses have exceeded a quota on this survey.
cy_GB: Yn anffodus mae eich ymatebion yn fwy na'r cwota ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Sorry, but the LDAP module is missing in your PHP configuration.
cy_GB: Yn anffodus mae'r modiwl LDAP ar goll yn eich ffurfweddiad PHP.

en: Sorry, but this question has too many answer options to be shown properly in a graph.
cy_GB: Yn anffodus mae gormod o ddewisiadau ateb yn y cwestiwn hwn felly does dim modd ei ddangos yn iawn mewn graff.

en: Sorry, no more files can be uploaded!
cy_GB: Yn anffodus, does dim modd llwytho mwy o ffeiliau i fyny!

en: Sorry, only %s extensions are allowed!
cy_GB: Yn anffodus, dim ond estyniadau %s a ganiateir!

en: Sorry, only %s files can be uploaded for this question!
cy_GB: Yn anffodus, dim ond ffeiliau %s sy'n gallu cael eu llwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn!

en: Sorry, the name you entered for the label set is already in the database. Please select a different name.
cy_GB: Yn anffodus, mae'r enw a roesoch ar gyfer y set labeli eisoes yn y gronfa ddata. Dewiswch enw gwahanol.

en: Sorry, the request failed!
cy_GB: Yn anffodus, mae'r cais wedi methu!

en: Sorry, the uploaded file (%s) is larger than the allowed filesize of %s KB.
cy_GB: Yn anffodus, mae'r ffeil a lwythwyd i fyny (%s) yn fwy na'r maint ffeil %s KB a ganiateir.

en: Sorry, this file extension (%s) is not allowed!
cy_GB: Yn anffodus, does dim hawl defnyddio'r estyniad ffeil  (%s)!

en: Sorry, this file is too large. Only files upto %s KB are allowed.
cy_GB: Yn anffodus, mae'r ffeil hon yn rhy fawr. Dim ond ffeiliau hyd at %s KB a ganiateir.

en: Sort answers alphabetically
cy_GB: Trefnu'r atebion yn nhrefn yr wyddor

en: Sort the answer options alphabetically
cy_GB: Trefnu'r dewisiadau ateb yn nhrefn yr wyddor

en: Spanish
cy_GB: Sbaeneg

en: Spanish (Argentina)
cy_GB: Sbaeneg (yr Ariannin)

en: Spanish (Argentina) (Informal)
cy_GB: Sbaeneg (yr Ariannin) (Anffurfiol)

en: Spanish (Chile)
cy_GB: Sbaeneg (Chile)

en: Spanish (Mexico)
cy_GB: Sbaeneg (Mecsico)

en: Specify a custom date/time format (the <i>d/dd m/mm yy/yyyy H/HH M/MM</i> formats and "-./: " characters are allowed for day/month/year/hour/minutes without or with leading zero respectively. Defaults to survey's date format
cy_GB: Pennu fformat dyddiad/amser (gellir defnyddio'r fformatau <i>d/dd m/mm bb/bbbb A/AA M/MM</i> a'r nodau "-./:" ar gyfer diwrnod/mis/blwyddyn/awr/munud naill ai gyda neu heb y sero. Defnyddio'r fformat diofyn ar gyfer dyddiad yr arolwg

en: Square root
cy_GB: Ail isradd

en: Standard deviation
cy_GB: Gwyriad safonol

en: Standard token fields
cy_GB: Meysydd tocyn safonol

en: Start HTML editor in a popup window
cy_GB: Dechrau golygydd HTML mewn ffenestr naid

en: Start bounce processing
cy_GB: Dechrau prosesu negeseuon sy'n bownsio'n ôl

en: Start date/time:
cy_GB: Dyddiad/amser cychwyn:

en: Start installation
cy_GB: Dechrau gosod

en: Start language
cy_GB: Iaith dechrau

en: Start language:
cy_GB: Iaith cychwyn:

en: Started but not yet completed
cy_GB: Wedi cychwyn ond heb gwblhau eto

en: Starting from:
cy_GB: Yn dechrau o:

en: Statistics
cy_GB: Ystadegau

en: Statistics URL
cy_GB: URL yr ystadegau

en: Statistics survey %s
cy_GB: Arolwg ystadegau %s

en: Status
cy_GB: Statws

en: Step 1:
cy_GB: Cam 1:

en: Step 2:
cy_GB: Cam 2:

en: Step value
cy_GB: Gwerth step

en: Stop this survey
cy_GB: Stopio'r arolwg hwn

en: Store the city?
cy_GB: Storio'r ddinas?

en: Store the country?
cy_GB: Storio'r wlad?

en: Store the postal code?
cy_GB: Storio'r cod post?

en: Store the state?
cy_GB: Storio'r sir?

en: Straight
cy_GB: Yn syth

en: Strip HTML and PHP tags from a string
cy_GB: Tynnu tagiau HTML a PHP o linyn

en: Strip HTML code:
cy_GB: Tynnu cod HTML:

en: Strip whitespace (or other characters) from the beginning and end of a string
cy_GB: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau a diwedd llinyn

en: Strip whitespace (or other characters) from the beginning of a string
cy_GB: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau llinyn

en: Strip whitespace (or other characters) from the end of a string
cy_GB: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau llinyn

en: Subject:
cy_GB: Pwnc:

en: Submission date
cy_GB: Dyddiad cyflwyno

en: Submit
cy_GB: Cyflwyno

en: Submit Your Survey.
cy_GB: Cyflwynwch eich Arolwg.

en: Submit your answers
cy_GB: Cyflwyno eich atebion

en: Submit your survey.
cy_GB: Cyflwyno eich arolwg.

en: Submitted
cy_GB: Cyflwynwyd

en: Subquestions
cy_GB: Is-gwestiynau

en: Subquestions were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw is-gwestiynau.

en: Success
cy_GB: Llwyddiant

en: Success!
cy_GB: Llwyddiant!

en: Successfully created CPDB entries
cy_GB: Wedi llwyddo i greu cofnodion CPDB

en: Successfully created token entries
cy_GB: Wedi llwyddo i greu cofnodion tocyn

en: Sum
cy_GB: Swm

en: Sum the values of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
cy_GB: Swm gwerthoedd y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n bodloni'r meini prawf (gwerth op arg)

en: Summary
cy_GB: Crynodeb

en: Support this project - Donate to
cy_GB: Cefnogwch y prosiect hwn drwy gyfrannu at

en: Survey
cy_GB: Arolwg

en: Survey %s
cy_GB: Arolwg %s

en: Survey Has Been Deactivated
cy_GB: Wedi Analluogi'r Arolwg

en: Survey ID
cy_GB: ID arolwg

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s)
cy_GB: Mae ID yr arolwg %d wedi'i gadw yn %s yn cynnwys %d cofnod

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s) (%s)
cy_GB: Mae ID yr arolwg %d wedi'i gadw yn %s yn cynnwys %d cofnod (%s)

en: Survey activation
cy_GB: Galluogi arolwg

en: Survey archive (.lsa)
cy_GB: Archif arolygon (.lsa)

en: Survey cannot be activated yet.
cy_GB: Does dim modd galluogi'r arolwg ar hyn o bryd.

en: Survey cannot be activated. Either you have no permission or there are no questions.
cy_GB: Does dim modd rhoi'r arolwg ar waith.  Does dim hawl gennych chi neu does dim cwestiynau.

en: Survey content
cy_GB: Cynnwys yr arolwg

en: Survey copy summary
cy_GB: Crynodeb copi o'r arolwg

en: Survey could not be created because it did not have a title
cy_GB: Doedd dim modd creu'r arolwg oherwydd doedd ganddo ddim teitl

en: Survey could not be updated
cy_GB: Does dim modd diweddaru'r arolwg

en: Survey deleted.
cy_GB: Wedi dileu'r arolwg.

en: Survey deletion
cy_GB: Dileu arolwg

en: Survey does not pass consistency check
cy_GB: Dydy'r arolwg ddim yn pasio'r prawf cysondeb

en: Survey expiration date
cy_GB: Dyddiad dod i ben yr arolwg

en: Survey has been activated. Results table has been successfully created.
cy_GB: Mae'r arolwg wedi cael ei alluogi.  Wedi llwyddo i greu tabl canlyniadau.

en: Survey import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo arolwg

en: Survey logic file
cy_GB: Ffeil resymeg arolwg

en: Survey name (ID)
cy_GB: Enw'r Arolwg (ID)

en: Survey name (ID):
cy_GB: Enw’r arolwg (ID):

en: Survey participants
cy_GB: Cyfranogwyr yr arolwg

en: Survey permissions
cy_GB: Hawliau'r arolwg

en: Survey permissions for all users in this group were successfully updated.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru hawliau'r arolwg ar gyfer pob defnyddiwr yn y grŵp hwn.

en: Survey permissions were successfully updated.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru hawliau'r arolwg.

en: Survey quota
cy_GB: Cwota arolwg

en: Survey quotas
cy_GB: Cwotâu arolygon

en: Survey registration confirmation
cy_GB: Cadarnhad cofrestru ar gyfer arolwg

en: Survey security
cy_GB: Diogelwch arolwg

en: Survey settings
cy_GB: Gosodiadau arolwg

en: Survey settings were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw gosodiadau'r arolwg.

en: Survey structure (.lss)
cy_GB: Strwythur yr arolwg (.lss)

en: Survey structure import summary
cy_GB: Crynodeb mewngludo strwythur arolwg

en: Survey theme
cy_GB: Thema'r arolwg

en: Survey theme:
cy_GB: Thema'r arolwg:

en: Survey title and description
cy_GB: Teitl a disgrifiad o'r arolwg

en: Surveys
cy_GB: Arolygon

en: Swedish
cy_GB: Swedeg

en: Switch to closed-access mode
cy_GB: Newid i ddull mynediad caeëdig

en: System overview
cy_GB: Trosolwg o'r system

en: Tab-separated-values format (*.txt)
cy_GB: Fformat gwerthoedd wedi'u gwahanu gyda Tab (*.txt)

en: Table column usage
cy_GB: Defnyddio colofn y tabl

en: Table prefix
cy_GB: Rhagddodiad tabl

en: Table size usage
cy_GB: Defnydd o faint y tabl

en: Take ownership
cy_GB: Perchenogi

en: Tangent
cy_GB: Tangiad

en: Target (sub-)question:
cy_GB: (Is-)gwestiwn targed:

en: Target question
cy_GB: Cwestiwn targed

en: Template '%s' does already exist.
cy_GB: Mae'r templed '%s' yn bodoli eisoes.

en: Template '%s' was successfully deleted.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddileu'r templed '%s'.

en: Template Sample
cy_GB: Sampl o'r Templed

en: Template editor:
cy_GB: Golygydd templed:

en: Template permissions were updated successfully.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru templedi hawliau.

en: Template:
cy_GB: Templed:

en: Terminate survey
cy_GB: Terfynu arolwg

en: Test if your server has SSL enabled by clicking on this link.
cy_GB: Profi a yw SSL wedi'i alluogi ar eich gweinydd drwy glicio ar y ddolen hon.

en: Text [Help] (Tip)
cy_GB: Testun [Help] (Awgrym)

en: Text box
cy_GB: Blwch testun

en: Text display
cy_GB: Arddangos testun

en: Text inputs
cy_GB: Blychau mewnbynnu testun

en: Text questions
cy_GB: Cwestiynau testun

en: Text shown on each subquestion row between both scales in dropdown mode
cy_GB: Testun yn ymddangos ar bob rhes is-gwestiwn o dan y ddwy raddfa yn y modd cwymplen

en: Thank you for completing this survey.
cy_GB: Diolch am gwblhau'r arolwg hwn.

en: Thank you for registering to participate in this survey.
cy_GB: Diolch am gofrestru i gymryd rhan yn yr arolwg hwn.

en: Thank you for saving your survey in progress.  The following details can be used to return to this survey and continue where you left off.  Please keep this e-mail for your reference - we cannot retrieve the password for you.
cy_GB: Diolch am gadw'r arolwg ar ei hanner. Gallwch ddefnyddio'r manylion canlynol i ddychwelyd i'r arolwg hwn a pharhau o'r fan hon. Cadwch y neges e-bost hon i gyfeirio ati - fyddwn ni ddim yn gallu adfer eich cyfrinair.

en: Thank you!
cy_GB: Diolch yn fawr!

en: The 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
cy_GB: Gellir gweld y 'rhybudd terfyn amser' am y nifer hon o eiliadau (ni fydd yn diffodd os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The 2nd 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
cy_GB: Gellir gweld yr 2il 'rybudd terfyn amser' am y nifer hon o eiliadau (ni fydd yn diffodd os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The 2nd message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
cy_GB: Yr 2il neges i'w dangos fel 'rhybudd terfyn amser' (bydd rhybudd diofyn yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The LimeSurvey ComfortUpdate is an easy procedure to quickly update to the latest version of LimeSurvey.
cy_GB: Mae ComfortUpdate LimeSurvey yn broses hawdd sy'n diweddaru LimeSurvey i'r fersiwn diweddaraf.

en: The above error occurred when the Web server was processing your request.
cy_GB: Digwyddodd y gwall uchod pan oedd y gweinydd gwe yn prosesu'ch cais.

en: The answer options will be distributed across the number of columns set here
cy_GB: Bydd y dewisiadau ateb yn cael eu dosbarthu ar draws y nifer o golofnau a nodir yma.

en: The answer to the security question is incorrect.
cy_GB: Mae'r ateb i'r cwestiwn diogelwch yn anghywir.

en: The answer(s) must meet these array_filter criteria:
cy_GB: Dylai'r ateb(ion) fodloni'r meini prawf hidlo_arae hyn:

en: The answer(s) must meet these validation criteria:
cy_GB: Dylai'r ateb(ion) fodloni'r meini prawf dilysu hyn:

en: The database you specified does not exist:
cy_GB: Dydy'r gronfa ddata a wnaethoch ei nodi ddim yn bodoli:

en: The email address is not valid.
cy_GB: Dydy'r cyfeiriad e-bost ddim yn ddilys.

en: The email you used is not valid. Please try again.
cy_GB: Dydy'r e-bost a ddefnyddioch ddim yn ddilys.  Rhowch gynnig arall arni.

en: The entry was assigned the following record id:
cy_GB: Wedi neilltuo'r cofnod id canlynol:

en: The file %s was deleted.
cy_GB: Mae'r ffeil %s wedi'i dileu.

en: The following LimeSurvey updates are available:
cy_GB: Mae'r diweddariadau LimeSurvey canlynol ar gael:

en: The following additional fields were found in your CSV file.
cy_GB: Wedi dod o hyd i'r meysydd ychwanegol canlynol yn eich ffeil CSV.

en: The following answers should be deleted:
cy_GB: Dylai'r atebion canlynol gael eu dileu:

en: The following assessments should be deleted:
cy_GB: Dylai'r asesiadau canlynol gael eu dileu:

en: The following conditions should be deleted:
cy_GB: Dylai'r amodau canlynol gael eu dileu:

en: The following files will be modified or deleted but were already modified by someone else.
cy_GB: Bydd y ffeiliau canlynol yn cael eu diwygio neu eu dileu ond maent eisoes wedi cael eu diwygio gan rywun arall.

en: The following groups should be deleted:
cy_GB: Dylai'r grwpiau canlynol gael eu dileu:

en: The following old survey response tables exist and may be deleted if no longer required:
cy_GB: Mae'r hen dablau ymatebion arolwg canlynol yn bodoli a gellir eu dileu os na fydd eu hangen mwyach:

en: The following old survey tables should be deleted because they contain no records or their parent survey no longer exists:
cy_GB: Dylai'r hen dablau arolwg canlynol gael eu dileu oherwydd nid ydynt yn cynnwys dim cofnodion neu nid yw eu harolwg rhiant yn bodoli mwyach:

en: The following old token list tables exist and may be deleted if no longer required:
cy_GB: Mae'r hen dablau rhestr tocynnau canlynol yn bodoli a gellir eu dileu os na fydd eu hangen mwyach:

en: The following problems have been found:
cy_GB: Wedi canfod y problemau canlynol:

en: The following questions should be deleted:
cy_GB: Dylai'r cwestiynau canlynol gael eu dileu:

en: The following steps will be done by this update:
cy_GB: Bydd y diweddariad hwn yn cyflawni'r camau canlynol:

en: The following survey language settings should be deleted:
cy_GB: Dylai'r gosodiadau iaith arolwg canlynol gael eu dileu:

en: The following surveys are available:
cy_GB: Mae'r arolygon canlynol ar gael:

en: The following surveys should be deleted:
cy_GB: Dylai'r arolygon canlynol gael eu dileu:

en: The languages of the imported group file must at least include the base language of this survey.
cy_GB: Dylai ieithoedd y ffeil grŵp a fewngludwyd gynnwys o leiaf iaith sylfaen yr arolwg.

en: The languages of the imported question file must at least include the base language of this survey.
cy_GB: Dylai ieithoedd y ffeil cwestiwn a fewngludwyd gynnwys o leiaf iaith sylfaen yr arolwg hwn.

en: The logarithm of number to base, if given, or the natural logarithm.
cy_GB: Logarithm y rhif i'r sylfaen, os yw wedi'i roi, neu'r logarithm naturiol.

en: The maximum number of files has been uploaded. You may return back to survey.
cy_GB: Mae'r nifer fwyaf o ffeiliau wedi cael eu llwytho i fyny. Cewch fynd yn ôl at yr arolwg.

en: The message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
cy_GB: Y neges i'w dangos fel 'rhybudd terfyn amser' (bydd rhybudd diofyn yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The message to display when the time limit has expired (a default message will display if this setting is left blank)
cy_GB: Y neges sy'n cael ei dangos pan fydd y terfyn amser wedi dod i ben (bydd neges ddiofyn yn cael ei dangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The minimum number of files has not been uploaded.
cy_GB: Dydy'r nifer lleiaf o ffeiliau ddim wedi cael eu llwytho i fyny.

en: The new question group/question order was successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw'r grŵp/trefn newydd o gwestiynau.

en: The question could not be added. You must enter at least a question code.
cy_GB: Doedd dim modd ychwanegu'r cwestiwn. Rhaid i chi nodi o leiaf cod cwestiwn.

en: The question could not be added. You must enter at least enter a question code.
cy_GB: Does dim modd ychwanegu'r cwestiwn.  Rhaid i chi roi cod cwestiwn o leiaf.

en: The question group was deleted.
cy_GB: Wedi dileu'r grŵp o gwestiynau.

en: The record of your survey responses does not contain any identifying information about you, unless a specific survey question explicitly asked for it.
cy_GB: Nid yw'r cofnod o'ch ymatebion i'r arolwg yn cynnwys unrhyw wybodaeth adnabod amdanoch chi, oni bai bod cwestiwn arolwg penodol wedi gofyn yn benodol amdanynt.

en: The records have been saved successfully!
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw'r cofnodion!

en: The redundancy check looks for tables leftover after deactivating a survey. You can delete these if you no longer require them.
cy_GB: Mae'r gwiriad segurdod yn chwilio am dablau sy'n weddill ar ôl analluogi arolwg. Gallwch ddileu'r rhain os nad oes arnoch eu hangen mwyach.

en: The related survey is missing.
cy_GB: Mae'r arolwg cysylltiedig ar goll.

en: The required directory for saving the uploaded files couldn't be created. Please check file premissions on the /upload/surveys directory.
cy_GB: Doedd dim modd creu'r cyfeiriadur sy'n ofynnol ar gyfer cadw'r ffeiliau a lwythwyd i fyny. Gwiriwch hawliau ffeiliau yn y cyfeiriadur /upload/surveys.

en: The response timings table has been renamed to:
cy_GB: Wedi ailenwi'r tabl amseru ymateb fel:

en: The responses table has been renamed to:
cy_GB: Mae'r tabl ymatebion wedi cael ei ailenwi fel:

en: The responses to this survey are no longer available using LimeSurvey.
cy_GB: Dydy'r ymatebion i'r arolwg hwn ddim ar gael bellach drwy LimeSurvey.

en: The sum must be at least %s
cy_GB: Rhaid i'r swm fod yn o leiaf %s

en: The sum must be at most %s
cy_GB: Rhaid i'r swm fod yn ddim mwy na %s

en: The sum must be between %s and %s
cy_GB: Rhaid i'r swm fod rhwng %s a %s

en: The sum must equal %s
cy_GB: Rhaid i'r swm fod yn hafal i %s

en: The sum must equal %s.
cy_GB: Rhaid i'r swm fod yn hafal i %s.

en: The sum of the multiple numeric inputs must be greater than this value
cy_GB: Rhaid i gyfanswm y mewnbynnau rhifol fod yn fwy na'r gwerth hwn

en: The survey cannot be activated until these problems have been resolved.
cy_GB: Allwch chi ddim rhoi'r arolwg hwn ar waith nes bod y problemau hyn wedi'u datrys.

en: The survey in which you are trying to participate does not seem to exist.
cy_GB: Nid yw'n ymddangos bod yr arolwg yr ydych chi'n ceisio cymryd rhan ynddi yn bodoli.

en: The survey was successfully expired by setting an expiration date in the survey settings.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddirwyn yr arolwg i ben drwy osod dyddiad dod i ben yng ngosodiadau'r arolwg.

en: The survey you selected does not exist
cy_GB: Dydy'r arolwg a ddewisoch chi ddim yn bodoli

en: The text message that displays in the countdown timer during the countdown
cy_GB: Y neges destun sy'n cael ei dangos yn yr amserydd i ddangos faint o amser sydd ar ôl

en: The token you have provided is either not valid, or has already been used.
cy_GB: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you have provided is not valid or has already been used.
cy_GB: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you provided doesn't match the one in your session.
cy_GB: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn cyfateb â'r un yn eich sesiwn.

en: The tokens table associated with this survey has been renamed to:
cy_GB: Mae'r tabl tocynnau sy'n gysylltiedig â'r arolwg hwn wedi cael ei ailenwi fel:

en: The tokens table has now been removed and tokens are no longer required to access this survey.
cy_GB: Mae'r tabl tocynnau wedi cael ei dynnu a does dim angen y tocynnau i gael mynediad at yr arolwg hwn.

en: The type of your database management system
cy_GB: Eich math o system reoli cronfa ddata

en: The update is now complete!
cy_GB: Wedi gorffen diweddaru!

en: The update server is currently busy. This usually happens when the update files for a new version are being prepared.
cy_GB: Mae'r gweinydd diweddaru yn brysur ar hyn o bryd. Mae hyn yn digwydd fel arfer wrth baratoi ffeiliau diweddaru ar gyfer fersiwn newydd.

en: The username already exists.
cy_GB: Mae'r enw defnyddiwr hwn eisoes yn bodoli.

en: The value of this variable can not be changed
cy_GB: Does dim modd newid gwerth y newidyn hwn

en: Theme options differences
cy_GB: Gwahaniaethau dewisiadau thema

en: Themes:
cy_GB: Themâu:

en: There are %s orphaned default value entries which can be deleted.
cy_GB: Mae %s cofnod gwerth diofyn amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned question attributes.
cy_GB: Mae %s priodoledd cwestiwn amddifad.

en: There are %s orphaned quota entries which can be deleted.
cy_GB: Mae %s cofnod cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned quota language settings which can be deleted.
cy_GB: Mae %s  gosodiad iaith cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned quota members which can be deleted.
cy_GB: Mae %s aelod cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s questions in this survey.
cy_GB: Mae %s o gwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: There are no existing conditions in this survey.
cy_GB: Does dim amodau yn bodoli yn yr arolwg hwn.

en: There are no groups available.
cy_GB: Does dim grwpiau ar gael.

en: There are no label sets which match the survey default language
cy_GB: Does dim setiau labeli yn cyd-fynd ag iaith ddiofyn yr arolwg

en: There are no more questions. Please press the <Submit> button to finish this survey.
cy_GB: Does dim mwy o gwestiynau. Pwyswch y botwm <Cyflwyno> i orffen yr arolwg hwn.

en: There are no questions in this survey
cy_GB: Does dim cwestiynau yn yr arolwg hwn

en: There are {EMAILCOUNT} emails still to be sent.
cy_GB: Mae {EMAILCOUNT} o negeseuon e-bost i'w hanfon o hyd.

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey.
cy_GB: Mae  {NUMBEROFQUESTIONS} o gwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: There is 1 question in this survey
cy_GB: Mae 1 cwestiwn yn yr arolwg hwn

en: There is already a recorded answer for this token
cy_GB: Mae ateb wedi'i gofnodi ar gyfer y tocyn hwn eisoes.

en: There is already an entry with that exact token in the table. The same token cannot be used in multiple entries.
cy_GB: Mae yna gofnod yn bodoli eisoes gyda'r union docyn hwn yn y tabl. Does dim modd defnyddio'r un tocyn gyda mwy nag un cofnod.

en: There is no matching survey.
cy_GB: Does dim arolwg sy'n cyfateb.

en: There was a problem deleting the template '%s'. Please check your directory/file permissions.
cy_GB: Roedd problem wrth ddileu'r templed '%s'. Gwiriwch eich hawliau cyfeiriadur/ffeil.

en: There was a problem downloading the update file. Please try to restart the update process.
cy_GB: Problem wrth lwytho'r ffeil ddiweddaru i lawr. Ceisiwch ailgychwyn y broses ddiweddaru.

en: There was an error using the Google API.
cy_GB: Gwall wrth ddefnyddio API Google.

en: There were no eligible emails to send. This will be because none satisfied the criteria of:
cy_GB: Doedd dim un e-bost cymwys i'w anfon. Doedd yr un ohonynt yn bodloni'r meini prawf:

en: They were found to be duplicate using a combination of firstname, lastname and email fields
cy_GB: Gwelwyd eu bod yn rhai dyblyg wrth ddefnyddio cyfuniad o'r meysydd enw cyntaf, cyfenw ac e-bost

en: They were found to be duplicate using the participant id field
cy_GB: Gwelwyd eu bod yn rhai dyblyg wrth ddefnyddio'r maes ID cyfranogwr

en: Third choice
cy_GB: Trydydd dewis

en: This ZIP archive contains no valid Resources files. Import failed.
cy_GB: Dydy'r archif ZIP hwn ddim yn cynnwys unrhyw ffeiliau Adnoddau dilys. Wedi methu mewngludo.

en: This ZIP archive contains no valid template files. Import failed.
cy_GB: Dydy'r archif ZIP hwn ddim yn cynnwys unrhyw ffeiliau templed dilys. Wedi methu mewngludo.

en: This archive contains a PDF file of the survey, the queXML file of the survey and a queXF banding XML file which can be used with queXF: http://quexf.sourceforge.net/ for processing scanned surveys.
cy_GB: Mae'r archif hon yn cynnwys ffeil PDF o'r arolwg, ffeil que XML o'r arolwg a ffeil XML bandio queXF sy'n gallu cael ei defnyddio gyda queXF: http://quexf.sourceforge.net/ ar gyfer prosesu arolygon wedi'u sganio.

en: This attribute is automatically mapped
cy_GB: Mae'r briodoledd hon wedi'i mapio'n awtomatig

en: This file is not a valid ZIP file archive. Import failed.
cy_GB: Dydy'r ffeil hon ddim yn archif ffeil ZIP ddilys.  Wedi methu mewngludo.

en: This file type is not allowed to be uploaded.
cy_GB: Does dim hawl llwytho'r math hwn o ffeil i fyny.

en: This filename is not allowed to be uploaded.
cy_GB: Ni chaniateir llwytho enw'r ffeil hwn i fyny.

en: This group contains no questions.  You must add questions to this group before you can preview it
cy_GB: Dydy'r grŵp ddim yn cynnwys cwestiynau. Rhaid i chi ychwanegu cwestiynau at y grŵp cyn y gallwch gael rhagolwg ohono

en: This group description is fairly vacuous, but quite important.
cy_GB: Er bod disgrifiad y grŵp yn eithaf di-nod, mae'n bwysig iawn.

en: This group does not contain any question(s).
cy_GB: Dydy'r grŵp hwn ddim yn cynnwys cwestiwn/cwestiynau.

en: This is a closed-access survey, so you must supply a valid token.  Please contact the administrator for assistance.
cy_GB: Mae hwn yn arolwg mynediad caeëdig, felly rhaid i chi ddarparu tocyn dilys. Holwch y gweinyddwr am gymorth.

en: This is a controlled survey. You need a valid token to participate.
cy_GB: Mae hwn yn arolwg sydd wedi'i reoli. Mae angen tocyn dilys arnoch chi i gymryd rhan.

en: This is a hint text that will be shown to the participant describing the question validation equation.
cy_GB: Dyma awgrym a gaiff ei ddangos i'r cyfranogwr yn disgrifio'r hafaliad dilysu cwestiwn.

en: This is a sample question text. The user was asked to enter a date.
cy_GB: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol. Gofynnwyd i'r defnyddiwr roi dyddiad.

en: This is a sample question text. The user was asked to pick an entry.
cy_GB: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol. Gofynnwyd i'r defnyddiwr ddewis cofnod.

en: This is a sample survey description. It could be quite long.
cy_GB: Dyma enghraifft o ddisgrifiad o arolwg. Gall fod yn eithaf hir.

en: This is another sample question text - asking for number.
cy_GB: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol arall - mae'n gofyn am rif.

en: This is not a .csv file.
cy_GB: Dydy hon ddim yn ffeil .csv.

en: This is not a valid LimeSurvey survey structure XML file.
cy_GB: Dydy hon ddim yn ffeil strwythur arolwg XML LimeSurvey ddilys.

en: This is not a valid response data XML file.
cy_GB: Dydy hon ddim yn ffeil XML data ymatebion dilys.

en: This is not a valid timings data XML file.
cy_GB: Dydy hon ddim yn ffeil XML data amseriadau dilys.

en: This is not a valid token data XML file.
cy_GB: Dydy hon ddim yn ffeil XML data tocynnau dilys.

en: This is one last sample question text - asking for some free text.
cy_GB: Dyma destun un cwestiwn olaf enghreifftiol  - mae'n gofyn am rywfaint o destun rhydd.

en: This is some help text for this question.
cy_GB: Dyma rywfaint o destun help ar gyfer y cwestiwn hwn.

en: This is the default email address of the site administrator and used for system messages, contact options and default bounce email.
cy_GB: Hwn yw cyfeiriad e-bost gweinyddwr y safle a chaiff ei ddefnyddio ar gyfer negeseuon system, dewisiadau cyswllt ac e-bost bownsio diofyn.

en: This is the default name of the site administrator and used for system messages and contact options.
cy_GB: Hwn yw enw diofyn gweinyddwr y safle a chaiff ei ddefnyddio ar gyfer negeseuon system a dewisiadau cyswllt.

en: This is the survey end message.
cy_GB: Dyma neges gloi'r arolwg.

en: This name has already been used for this survey. You must use a unique save name.
cy_GB: Mae'r enw hwn eisoes wedi cael ei ddefnyddio ar gyfer yr arolwg hwn.  Rhaid i chi ddefnyddio enw cadw unigryw.

en: This name is reserved for standard template.
cy_GB: Mae'r enw hwn yn cael ei gadw ar gyfer templed safonol.

en: This name will appear in the survey list overview and in the administration header.
cy_GB: Bydd yr enw hwn yn ymddangos yn nhrosolwg rhestr yr arolwg ac yn y pennawd gweinyddu.

en: This process will delete this survey, and all related groups, questions answers and conditions.
cy_GB: Bydd y broses hon yn dileu'r arolwg hwn yn ogystal â phob grŵp, cwestiwn, ateb ac amod cysylltiedig.

en: This question does not have a question 'type' set.
cy_GB: Does gan y cwestiwn hwn ddim 'math' o gwestiwn.

en: This question has a condition set, however the condition is based on a question that appears after it.
cy_GB: Mae gan y cwestiwn hwn amod, ond mae'r amod yn seiliedig ar gwestiwn sy'n dilyn ar ôl hwn.

en: This question is always shown.
cy_GB: Mae'r cwestiwn hwn bob tro'n cael ei ddangos.

en: This question is mandatory
cy_GB: Mae'r cwestiwn hwn yn un gorfodol

en: This question requires a second answer set but none is set.
cy_GB: Rhaid cael ail ateb ar gyfer y cwestiwn hwn, ond does dim un wedi'i osod.

en: This question requires answers, but none are set.
cy_GB: Rhaid ateb ar gyfer y cwestiwn hwn, ond does dim un wedi'i osod.

en: This question's SGQA code
cy_GB: Cod SGQA y cwestiwn hwn

en: This question's group ID number
cy_GB: Rhif ID grŵp y cwestiwn hwn

en: This question's question ID number
cy_GB: Rhif ID cwestiwn y cwestiwn hwn

en: This question's survey ID number
cy_GB: Rhif ID arolwg y cwestiwn hwn

en: This response ID is invalid.
cy_GB: Mae ID yr ymateb hwn yn annilys.

en: This survey has an associated tokens table. If you delete this survey this tokens table will be deleted. We recommend that you export or backup these tokens before deleting this survey.
cy_GB: Mae gan yr arolwg hwn dabl tocynnau cysylltiedig.  Os byddwch yn dileu'r arolwg hwn, bydd y tabl tocynnau'n cael ei ddileu.  Rydym yn argymell eich bod yn allgludo neu'n creu copi wrth gefn o'r tocynnau hyn cyn dileu'r arolwg hwn.

en: This survey has not been activated. There are no results to browse.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi'i alluogi. Does dim canlyniadau i bori drwyddynt.

en: This survey is active and a responses table exists. If you delete this survey, these responses (and files) will be deleted. We recommend that you export the responses before deleting this survey.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn yn weithredol ac mae tabl ymatebion yn bodoli. Os byddwch yn dileu'r arolwg hwn, bydd yr ymatebion hyn (a'r ffeiliau) yn cael eu dileu. Rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r ymatebion cyn dileu'r arolwg hwn.

en: This survey is active but expired.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn ar waith ond mae wedi dod i ben.

en: This survey is active but has a start date.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn ar waith ond mae ganddo ddyddiad cychwyn.

en: This survey is anonymous.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn yn ddienw.

en: This survey is currently active.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn ar waith ar hyn o bryd.

en: This survey is currently not active. You will not be able to save your responses.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith ar hyn o bryd. Allwch chi ddim cadw eich ymatebion.

en: This survey is not active - no responses are available.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith - does dim ymatebion ar gael.

en: This survey is not active. You must activate the survey before attempting to import a VVexport file.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim yn weithredol. Rhaid i chi alluogi'r arolwg cyn ceisio mewngludo ffeil Allgludo VV.

en: This survey is not yet activated and so your participants won't be able to fill out the survey.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi'i roi ar waith eto ac felly fydd eich cyfranogwyr ddim yn gallu llenwi'r arolwg.

en: This survey is not yet active. Your response cannot be saved
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith eto.  Allwch chi ddim cadw eich ymateb

en: This survey is not yet started.
cy_GB: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi dechrau eto.

en: This survey is now active, and responses can be recorded.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn nawr ar waith, a gellir cofnodi ymatebion.

en: This surveys uses anonymized responses, so you can't update your response.
cy_GB: Mae'r arolwg hwn yn defnyddio ymatebion dienw, felly allwch chi ddim diweddaru'ch ymateb.

en: This variable name has already been used.
cy_GB: Mae'r enw newidyn hwn eisoes wedi'i ddefnyddio

en: This will be the password of admin user.
cy_GB: Hwn fydd cyfrinair y gweinyddwr.

en: This will be the userid by which admin of board will login.
cy_GB: Hwn fydd yr id defnyddiwr a fydd yn cael ei ddefnyddio gan weinyddwr y bwrdd i fewngofnodi.

en: This will be your default language.
cy_GB: Hon fydd eich iaith ddiofyn.

en: This will replace the existing text. Continue?
cy_GB: Bydd hyn yn disodli'r testun presennol. Ydych chi am fwrw ymlaen?

en: This will update the survey theme for all selected active surveys.
cy_GB: Bydd hyn yn diweddaru thema'r arolwg ar gyfer yr holl arolygon gweithredol a ddewiswyd.

en: Three
cy_GB: Tri

en: Time difference (in hours):
cy_GB: Gwahaniaeth amser (mewn oriau):

en: Time limit
cy_GB: Terfyn amser

en: Time limit action
cy_GB: Gweithred terfyn amser

en: Time limit countdown message
cy_GB: Neges amserydd terfyn amser

en: Time limit disable next
cy_GB: Analluogi'r botwm nesaf hyd at y terfyn amser

en: Time limit disable prev
cy_GB: Analluogi'r botwm blaenorol hyd at y terfyn amser

en: Time limit expiry message
cy_GB: Neges dod i ben yr amserydd terfyn amser

en: Time limit expiry message display time
cy_GB: Dangos neges dod i ben yr amserydd terfyn amser

en: Time limit message CSS style
cy_GB: Arddull CSS y neges terfyn amser

en: Time limit timer CSS style
cy_GB: Arddull CSS yr amserydd terfyn amser

en: Time remaining
cy_GB: Amser yn weddill

en: Time statistics
cy_GB: Ystadegau amser

en: Timer
cy_GB: Amserydd

en: Timings table could not be created.
cy_GB: Doedd dim modd creu'r tabl amseriadau.

en: Timings will be saved.
cy_GB: Bydd amseriadau yn cael eu cadw.

en: Timings will not be saved.
cy_GB: Ni fydd yr amseriadau'n cael eu cadw.

en: Tip:
cy_GB: Awgrym:

en: Title
cy_GB: Teitl

en: Title:
cy_GB: Teitl:

en: To be able to upload images or other content you have to save your survey once first.
cy_GB: Er mwyn gallu llwytho delweddau neu gynnwys arall i fyny, rhaid i chi gadw eich arolwg unwaith yn gyntaf.

en: To receive a new password by email you have to enter your user name and original email address.
cy_GB: I gael cyfrinair newydd drwy e-bost rhaid i chi nodi eich enw defnyddiwr a'ch cyfeiriad e-bost gwreiddiol.

en: To remain anonymous please use a pseudonym as your username, also an email address is not required.
cy_GB: I aros yn ddienw, defnyddiwch ffugenw fel eich enw defnyddiwr, hefyd does dim angen cyfeiriad e-bost.

en: To reorder questions/questiongroups just drag the question/group with your mouse to the desired position.
cy_GB: I aildrefnu cwestiynau/grwpiau o gwestiynau, llusgwch y cwestiwn/grŵp gyda'ch llygoden i'r lleoliad a ddymunir.

en: Token
cy_GB: Tocyn

en: Token ID
cy_GB: ID Tocyn

en: Token attribute descriptions were successfully updated.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddiweddaru'r disgrifiadau o briodoleddau tocynnau wedi cael eu diweddaru.

en: Token attribute: %s
cy_GB: Priodoledd y tocyn: %s

en: Token code for this participant
cy_GB: Cod tocyn y cyfranogwr hwn

en: Token control
cy_GB: Rheoli tocynnau

en: Token fields
cy_GB: Meysydd tocynnau

en: Token length
cy_GB: Hyd tocyn

en: Token mismatch
cy_GB: Dydy'r tocyn ddim yn cyfateb

en: Tokens
cy_GB: Tocynnau

en: Tokens already exist for this survey.
cy_GB: Mae tocynnau eisoes yn bodoli ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Tools
cy_GB: Offer

en: Total
cy_GB: Cyfanswm

en: Total Errors
cy_GB: Cyfanswm y Gwallau

en: Total Imported files
cy_GB: Cyfanswm y Ffeiliau a Fewngludwyd:

en: Total attributes in the central table
cy_GB: Cyfanswm y priodoleddau yn y tabl canolog

en: Total errors
cy_GB: Cyfanswm y gwallau

en: Total imported files
cy_GB: Cyfanswm y ffeiliau a fewngludwyd

en: Total invitations sent
cy_GB: Cyfanswm y gwahoddiadau a anfonwyd

en: Total number of files
cy_GB: Cyfanswm y ffeiliau

en: Total numbers of sent reminders
cy_GB: Cyfanswm nifer y negeseuon atgoffa a anfonwyd

en: Total opted out
cy_GB: Cyfanswm a ddewisodd peidio â chymryd rhan

en: Total participants in central table
cy_GB: Cyfanswm y cyfranogwyr yn y tabl canolog

en: Total records in survey
cy_GB: Cyfanswm y cofnodion yn yr arolwg

en: Total records in survey:
cy_GB: Cyfanswm y cofnodion yn yr arolwg:

en: Total size of files
cy_GB: Cyfanswm maint y ffeiliau

en: Total surveys completed
cy_GB: Cyfanswm yr arolygon a gyflawnwyd

en: Total time
cy_GB: Cyfanswm amser

en: Transfer the surveys of this user to:
cy_GB: Trosglwyddo arolygon y defnyddiwr hwn i:

en: Translate survey
cy_GB: Cyfieithu arolwg

en: Translate to
cy_GB: Cyfieithu i

en: Tried to pop value off of empty stack
cy_GB: Wedi ceisio popio'r gwerth oddi ar stac gwag

en: Try again
cy_GB: Rhowch gynnig arall arni.

en: Try again! Connection with database failed.
cy_GB: Rhowch gynnig arall arni! Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata.

en: Try again! Connection with database failed. Reason:
cy_GB: Rhowch gynnig arall arni! Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata. Rheswm:

en: Try to submit again
cy_GB: Rhowch gynnig ar gyflwyno eto

en: Try with a bigger token length.
cy_GB: Rhowch gynnig ar docyn hirach.

en: Turkish
cy_GB: Tyrceg

en: Two
cy_GB: Dau

en: Type in the 'name' you used to save the survey, and the password.
cy_GB: Teipiwch yr 'enw' a ddefnyddioch wrth gadw'r arolwg, a'r cyfrinair.

en: Type:
cy_GB: Math:

en: UJIS for Windows Japanese
cy_GB: UJIS ar gyfer Windows Japaneg

en: URL description:
cy_GB: Disgrifiad yr URL:

en: URL of the survey
cy_GB: URL yr arolwg

en: Un-quotes a quoted string
cy_GB: Dad-ddyfynnu llinyn sydd wedi'i ddyfynnu

en: Unable to create directory `%s`.
cy_GB: Heb lwyddo i greu'r cyfeiriadur `%s`.

en: Unable to evaluate binary operator - fewer than 2 entries on stack
cy_GB: Heb lwyddo i werthuso'r gweithredwr deuaidd - mae llai na 2 gofnod ar y stac

en: Unable to evaluate unary operator - no entries on stack
cy_GB: Heb lwyddo i werthuso'r gweithredwr unol - dim cofnodion ar y stac

en: Unable to insert record into survey table
cy_GB: Heb lwyddo i fewnosod cofnod yn nhabl yr arolwg

en: Unbalanced equation - values left on stack
cy_GB: Dim cydbwysedd yn yr hafaliad - gwerthoedd ar ôl ar y stac

en: Uncertain
cy_GB: Ansicr

en: Unchanged
cy_GB: Heb newid

en: Undefined function
cy_GB: Swyddogaeth heb ei diffinio

en: Undefined variable
cy_GB: Newidyn heb ei ddiffinio

en: Unknown error
cy_GB: Gwall anhysbys

en: Unknown file extension
cy_GB: Estyniad ffeil anhysbys

en: Unmapped participant attributes
cy_GB: Priodoleddau cyfranogwr heb eu mapio

en: Unsupported number of arguments: %s
cy_GB: Does dim modd delio â'r nifer hon o argiau: %s

en: Unsupported syntax
cy_GB: Does dim modd delio â'r gystrawen

en: Unwritable
cy_GB: Ni ellir ysgrifennu

en: Update
cy_GB: Diweddaru

en: Update condition
cy_GB: Diweddaru'r amod

en: Update scenario
cy_GB: Diweddaru'r senario

en: Update server busy
cy_GB: Mae'r gweinydd diweddaru yn brysur

en: Update token entry
cy_GB: Diweddaru cofnod tocyn

en: Update user group
cy_GB: Diweddaru grŵp defnyddiwr

en: Upload
cy_GB: Llwytho i Fyny

en: Upload files
cy_GB: Llwytho ffeiliau i fyny

en: Upload summary
cy_GB: Crynodeb llwytho i fyny

en: Upload your files
cy_GB: Llwytho eich ffeiliau i fyny

en: Uploaded CSV file successfully
cy_GB: Wedi llwyddo i lwytho ffeil CSV i fyny

en: Uploaded label set file needs to have an .lsl extension.
cy_GB: Mae angen estyniad .lsl ar y ffeil set labeli a lwythwyd i fyny.

en: Uploaded resources management
cy_GB: Rheoli adnoddau a lwythwyd i fyny

en: Uploading
cy_GB: Wrthi'n llwytho i fyny

en: Uploading LDAP Query
cy_GB: Llwytho Ymholiad LDAP i fyny

en: Uppercase the first character of each word in a string
cy_GB: Newid llythyren gyntaf pob gair i briflythyren mewn llinyn

en: Urdu
cy_GB: Wrdw

en: Use ComfortUpdate
cy_GB: Defnyddio Diweddaru Hwylus

en: Use accessible dropdown boxes instead of calendar popup
cy_GB: Defnyddio cwympflychau yn lle neidlen calendr

en: Use checkbox layout
cy_GB: Defnyddio cynllun blwch ticio

en: Use dropdown presentation
cy_GB: Defnyddio cwymplen

en: Use global settings
cy_GB: Defnyddio gosodiadau'r safle cyfan

en: Use mapping service
cy_GB: Defnyddio gwasanaeth mapio

en: Use same default value across languages:
cy_GB: Defnyddio'r un gwerth diofyn ar gyfer pob iaith:

en: Use settings below
cy_GB: Defnyddio'r gosodiadau isod

en: Use slider layout
cy_GB: Defnyddio cynllun llithrydd

en: Used/free space for file uploads
cy_GB: Lle gwag/wedi'i ddefnyddio ar gyfer llwytho ffeiliau i fyny

en: User
cy_GB: Defnyddiwr

en: User '%s' was successfully deleted.
cy_GB: Wedi llwyddo i ddileu defnyddiwr '%s'.

en: User added.
cy_GB: Wedi ychwanegu defnyddiwr.

en: User already exists in the group.
cy_GB: Mae'r defnyddiwr hwn eisoes yn bodoli yn y grŵp.

en: User control
cy_GB: Rheoli defnyddiwr

en: User data
cy_GB: Data defnyddiwr

en: User does not exist in the group.
cy_GB: Dydy'r defnyddiwr ddim yn bodoli yn y grŵp hwn.

en: User group
cy_GB: Grŵp defnyddwyr

en: User group added.
cy_GB: Wedi ychwanegu grŵp defnyddwyr.

en: User group successfully added!
cy_GB: Wedi llwyddo i ychwanegu grŵp defnyddwyr!

en: User group successfully saved!
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw grŵp defnyddwyr!

en: User groups
cy_GB: Grwpiau defnyddwyr

en: User name
cy_GB: Enw defnyddiwr

en: User name:
cy_GB: Enw defnyddiwr:

en: User not found.
cy_GB: Methu canfod defnyddiwr.

en: User registration at '%s'
cy_GB: Cofrestru defnyddiwr yn '%s'

en: User removed.
cy_GB: Wedi tynnu'r defnyddiwr.

en: Username
cy_GB: Enw defnyddiwr

en: Username already exists.
cy_GB: Mae'r enw defnyddiwr yn bodoli eisoes.

en: Username: %s
cy_GB: Enw defnyddiwr: %s

en: Users
cy_GB: Defnyddwyr

en: Uses left
cy_GB: Sawl tro ar ôl

en: Uses left:
cy_GB: Sawl un sy'n weddill:

en: Valid from
cy_GB: Yn ddilys o

en: Valid until
cy_GB: Yn ddilys tan

en: Validation:
cy_GB: Dilysu:

en: Value
cy_GB: Gwerth

en: Value range allows missing
cy_GB: Mae ystod y gwerthoedd yn caniatáu atebion coll

en: Values:
cy_GB: Gwerthoedd:

en: Version
cy_GB: Fersiwn

en: Vietnamese
cy_GB: Fietnameg

en: View Saved but not submitted Responses
cy_GB: Gweld ymatebion sydd wedi'u cadw ond heb eu cyflwyno.

en: View response
cy_GB: Gweld yr ymateb

en: View response ID %d
cy_GB: Gweld ID ymateb %d

en: View response URL
cy_GB: Dangos URL yr ymateb

en: View response details
cy_GB: Gweld manylion yr ymateb

en: View statistics
cy_GB: Gweld ystadegau

en: View the statistics for this survey.
cy_GB: Gweld yr ystadegau ar gyfer yr arolwg hwn.

en: View this record
cy_GB: Gweld y cofnod hwn

en: View/read
cy_GB: Gweld/darllen

en: Viewing response (ID %s)
cy_GB: Wrthi'n edrych ar yr ymateb (ID %s)

en: Visit our website!
cy_GB: Ewch i'n gwefan!

en: Warn and move on
cy_GB: Rhybuddio a symud ymlaen

en: Warning
cy_GB: Rhybudd

en: Warning!
cy_GB: Rhybudd!

en: Warning: The following files/directories need to be updated but their permissions are set to read-only.
cy_GB: Rhybudd: Mae angen diweddaru'r ffeiliau/cyfeiriaduron canlynol ond maent wedi'u gosod fel darllen-yn-unig.

en: Warning: There are some differences between current theme options and original theme options!
cy_GB: Rhybudd: Mae yna rai gwahaniaethau rhwng y dewisiadau thema gyfredol a'r dewisiadau thema wreiddiol!

en: Warning: You are still using the default password ('password'). Please change your password and re-login again.
cy_GB: Rhybudd: Rydych chi'n dal i ddefnyddio'r cyfrinair diofyn ('password'). Newidiwch eich cyfrinair a mewngofnodi eto.

en: Warning: original survey theme doesn't exist!
cy_GB: Rhybudd: nid yw thema'r arolwg gwreiddiol yn bodoli!

en: Warnings
cy_GB: Rhybuddion

en: We are sorry but there was a system error and your file was not saved. An email has been dispatched to notify the survey administrator.
cy_GB: Yn anffodus, roedd gwall system a doedd dim modd cadw'ch ffeil. Wedi anfon e-bost i hysbysu gweinyddwr yr arolwg.

en: We are sorry but you are not allowed to enter this survey.
cy_GB: Yn anffodus does gennych chi ddim hawl i lenwi'r arolwg hwn.

en: We are sorry but you don't have permissions to do this.
cy_GB: Yn anffodus does gennych chi ddim hawl i wneud hyn.

en: We are sorry but your session has expired.
cy_GB: Yn anffodus mae eich sesiwn wedi dod i ben.

en: We recommend that before you delete this survey you export the entire survey from the main administration screen.
cy_GB: Cyn i chi ddileu'r arolwg hwn, rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r arolwg cyfan o'r brif sgrin weinyddu.

en: We recommend that before you proceed, you export the entire survey from the main administration screen.
cy_GB: Rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r arolwg cyfan o'r brif sgrin weinyddu cyn mynd ymlaen.

en: Welcome
cy_GB: Croeso

en: Welcome %s!
cy_GB: Croeso %s!

en: Welcome and end text
cy_GB: Testun croeso a chloi

en: Welcome message:
cy_GB: Neges groeso:

en: Welcome to %s!
cy_GB: Croeso i %s!

en: Welcome to the LimeSurvey installation wizard. This wizard will guide you through the installation, database setup and initial configuration of LimeSurvey.
cy_GB: Croeso i ddewin gosod LimeSurvey. Bydd y dewin hwn yn eich arwain drwy'r broses osod, gosodiadau cronfa ddata a ffurfweddu cychwynnol LimeSurvey.

en: Welcome to this sample survey
cy_GB: Croeso i'r arolwg enghreifftiol hwn

en: Welcome:
cy_GB: Croeso:

en: Welsh
cy_GB: Cymraeg

en: When an imported record matches an existing record ID:
cy_GB: Pan fydd cofnod sydd wedi'i fewngludo yn cyd-fynd ag ID cofnod presennol:

en: Writable
cy_GB: Gellir ysgrifennu

en: Year
cy_GB: Blwyddyn

en: Yes
cy_GB: Iawn

en: Yes (Forced by the system administrator)
cy_GB: Iawn (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Yes - Delete Them!
cy_GB: Ie - Dileu!

en: Yes/No
cy_GB: Ie/Na

en: You are about to delete all conditions on this survey's questions
cy_GB: Rydych chi ar fin dileu pob amod yng nghwestiynau'r arolwg hwn

en: You are about to delete this survey
cy_GB: Rydych ar fin dileu'r arolwg hwn

en: You are already a part of this survey.
cy_GB: Rydych eisoes yn rhan o'r arolwg hwn.

en: You are not a participant in this survey.
cy_GB: Dydych chi ddim yn gyfranogwr yn yr arolwg hwn.

en: You are not authorized to delete questions.
cy_GB: Does gennych chi ddim hawl i ddileu cwestiynau.

en: You are using Microsoft Internet Explorer.
cy_GB: Rydych chi'n defnyddio Microsoft Internet Explorer.

en: You can leave these settings blank and change them later
cy_GB: Gallwch adael y gosodiadau hyn yn wag a'u newid yn nes ymlaen

en: You can leave this blank, and automatically generate tokens using 'Generate Tokens'
cy_GB: Gallwch adael hwn yn wag, a chreu tocynnau yn awtomatig drwy ddefnyddio 'Creu Tocynnau'

en: You can load a survey that you have previously saved from this screen.
cy_GB: Ar y sgrin hon gallwch lwytho arolwg a gadwyd yn flaenorol.

en: You can not add or remove the group owner from the group.
cy_GB: Allwch chi ddim ychwanegu na thynnu perchennog y grŵp o'r grŵp.

en: You can upload %s under %s KB each.
cy_GB: Gallwch lwytho i fyny %s o dan %s KB yr un.

en: You can use now the following credentials to log into the site:
cy_GB: Gallwch nawr ddefnyddio'r wybodaeth ganlynol i fewngofnodi i'r safle:

en: You can't copy a question if the survey is active.
cy_GB: Allwch chi ddim copïo cwestiwn pan yw'r arolwg yn weithredol.

en: You can't use Anonymized responses when Token-based answers persistence is enabled.
cy_GB: Allwch chi ddim defnyddio ymatebion Dienw pan fydd parhad atebion ar sail Tocynnau wedi'i alluogi.

en: You cannot delete the last answer option.
cy_GB: Dydych chi ddim yn gallu dileu'r dewis ateb diwethaf.

en: You cannot proceed until you enter some text for one or more questions.
cy_GB: Chewch chi ddim bwrw ymlaen nes eich bod yn teipio testun i ateb un neu ragor o gwestiynau.

en: You do not have the Freetype Library installed. Showing charts requires the Freetype library to function properly.
cy_GB: Dydych chi ddim wedi gosod y Llyfrgell Freetype. Rhaid i'r llyfrgell Freetype hon weithio'n iawn er mwyn gweld siartiau.

en: You do not have the GD Library installed. Showing charts requires the GD library to function properly.
cy_GB: Dydy'r Llyfrgell GD ddim wedi'i osod. Rhaid i'r llyfrgell GD hon weithio'n iawn er mwyn gweld siartiau.

en: You do not have the permission to access this page.
cy_GB: Nid oes gennych yr hawl i gael mynediad i'r dudalen hon.

en: You don't have the permission to activate tokens.
cy_GB: Does gennych chi ddim hawl i alluogi tocynnau.

en: You have already completed this survey.
cy_GB: Rydych chi eisoes wedi llenwi'r arolwg hwn.

en: You have been already removed from this survey.
cy_GB: Rydych eisoes wedi cael eich tynnu o'r arolwg hwn.

en: You have been removed from the central participants list for this site
cy_GB: Rydych chi wedi cael eich tynnu o'r rhestr ganolog o gyfranogwyr ar gyfer y safle hwn

en: You have been successfully added back to this survey.
cy_GB: Wedi llwyddo i'ch ychwanegu eto i'r arolwg hwn.

en: You have been successfully removed from this survey.
cy_GB: Wedi llwyddo i'ch tynnu o'r arolwg hwn.

en: You have exceeded the number of maximum login attempts. Please wait %d minutes before trying again.
cy_GB: Rydych chi wedi ceisio mewngofnodi gormod o weithiau. Arhoswch %d munud cyn rhoi cynnig arall arni.

en: You have not selected a question
cy_GB: Dydych chi ddim wedi dewis cwestiwn

en: You have not selected a survey
cy_GB: Dydych chi ddim wedi dewis arolwg

en: You have to pair this field with an existing attribute.
cy_GB: Rhaid i chi baru'r maes hwn gyda phriodoledd sydd eisoes yn bodoli.

en: You have to select at least one label set.
cy_GB: Rhaid i chi ddewis o leiaf un set o labeli.

en: You may register for this survey if you wish to take part.
cy_GB: Gallwch gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn os ydych am gymryd rhan.

en: You must be registered to complete this survey
cy_GB: Rhaid eich bod wedi cofrestru i lenwi'r arolwg hwn.

en: You must set according write permissions on these filese before you can proceed. If you are unsure what to do please contact your system administrator for advice.
cy_GB: Rhaid i chi osod hawliau ysgrifennu perthnasol ar y ffeiliau hyn cyn y gallwch fwrw ymlaen. Os nad ydych chi'n siŵr beth i'w wneud, holwch weinyddwr eich system am gyngor.

en: You must supply a name for this saved session.
cy_GB: Rhaid i chi roi enw ar gyfer y sesiwn hwn a gadwyd.

en: You must supply a password for this saved session.
cy_GB: Rhaid i chi roi cyfrinair ar gyfer y sesiwn hwn a gadwyd.

en: You need to add question groups
cy_GB: Mae angen i chi ychwanegu grwpiau o gwestiynau

en: You need to add questions
cy_GB: Mae angen i chi ychwanegu cwestiynau

en: You need to upload %s more files for this question.
    Are you sure you want to exit?
cy_GB: Mae angen i chi lwytho % ffeil arall i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn.
    Ydych chi'n siŵr eich bod am ymadael?

en: You should export your responses before deactivating.
cy_GB: Dylech allgludo eich ymatebion cyn analluogi.

en: You should have a great time doing this
cy_GB: Fe ddylech gael llawer o hwyl yn llenwi hwn

en: You should note the name(s) of the table(s) in case you need to access this information later.
cy_GB: Dylech nodi enwau'r tablau rhag ofn y bydd angen i chi gael gafael ar y wybodaeth hon rywbryd eto.

en: You should only activate a survey when you are absolutely certain that your survey setup is finished and will not need changing.
cy_GB: Ddylech chi ddim rhoi'r arolwg hwn ar waith nes byddwch yn hollol siŵr eich bod wedi gorffen creu eich arolwg ac na fydd angen ei newid.

en: You will be redirected in about 5 secs. If not, click <a href="%s">here</a>.
cy_GB: Byddwch yn cael eich ailgyfeirio mewn 5 eiliad. Os nad yw hyn yn digwydd, cliciwch <a href="%s">yma</a>.

en: Your Choices
cy_GB: Eich Dewisiadau

en: Your LimeSurvey installation is checked if the update can be run successfully.
cy_GB: Mae eich rhaglen LimeSurvey yn profi i weld a ellir rhedeg y diweddariad yn llwyddiannus.

en: Your Ranking
cy_GB: Eich Safle

en: Your answer
cy_GB: Eich ateb

en: Your assessment
cy_GB: Eich asesiad

en: Your browser reports that it was used previously to answer this survey. We are resetting the session so that you can start from the beginning.
cy_GB: Mae eich porwr yn dweud ei fod wedi cael ei ddefnyddio i ateb yr arolwg hwn o'r blaen. Rydym yn ailosod y sesiwn fel y gallwch ddechrau o'r dechrau.

en: Your data should be imported now, the data.frame is named "data", the variable.labels are attributes of data ("attributes(data)$variable.labels"), like for foreign:read.spss.
cy_GB: Dylai eich data fod wedi ei fewngludo erbyn hyn. Enwyd data.frame yn "data", ac mae'r variable.labels yn briodoleddau o'r data ("attributes(data)$variable.labels"), fel ar gyfer foreign:read.spss.

en: Your database server password.
cy_GB: Cyfrinair eich cronfa ddata.

en: Your database server user name. In most cases "root" will work.
cy_GB: Enw defnyddiwr eich gweinyddwr cronfa ddata. Yn y rhan fwyaf o achosion bydd "root" yn gweithio.

en: Your email address:
cy_GB: Eich cyfeiriad e-bost:

en: Your passwords do not match.
cy_GB: Dydy eich cyfrineiriau ddim yn cyfateb.

en: Your personal settings were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw eich gosodiadau personol.

en: Your preferred language will be used through out the installation process.
cy_GB: Bydd eich dewis iaith yn cael ei defnyddio drwy gydol y broses osod.

en: Your response table will be renamed to:
cy_GB: Bydd eich tabl ymateb yn cael ei ailenwi yn:

en: Your responses have not been lost and have been emailed to the survey administrator and will be entered into our database at a later point.
cy_GB: Dydych chi ddim wedi colli eich ymatebion. Maent wedi cael eu hanfon drwy e-bost at weinyddwr yr arolwg a byddant yn cael eu rhoi yn ein cronfa ddata yn ddiweddarach.

en: Your responses were successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw eich ymatebion.

en: Your survey can export associated token data with each response. Select any additional fields you would like to export.
cy_GB: Gall eich arolwg allgludo data tocynnau cysylltiedig gyda phob ymateb.  Dewiswch unrhyw feysydd ychwanegol yr hoffech eu hallgludo.

en: Your survey responses have been recorded.
cy_GB: Mae eich ymatebion i'r arolwg wedi cael eu cofnodi.

en: Your survey responses have been saved successfully.  You will be sent a confirmation e-mail. Please make sure to save your password, since we will not be able to retrieve it for you.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw ymatebion eich arolwg. Byddwch yn cael e-bost i gadarnhau hyn. Gwnewch yn siŵr eich bod yn cadw eich cyfrinair, gan na fydd yn bosibl i ni ei adfer.

en: Your survey was successfully saved.
cy_GB: Wedi llwyddo i gadw eich arolwg.

en: Your survey will be saved using that name and password, and can be completed later by logging in with the same name and password.
cy_GB: Bydd eich arolwg yn cael ei gadw dan yr enw a'r cyfrinair hwnnw.  Gallwch ei orffen yn nes ymlaen drwy fewngofnodi gyda'r un enw a chyfrinair.

en: Your time to answer this question has expired
cy_GB: Mae'ch amser i ateb y cwestiwn hwn wedi dod i ben

en: Your time to answer this question has nearly expired. You have {TIME} remaining.
cy_GB: Mae eich amser i ateb y cwestiwn hwn ar fin dod i ben. Mae gennych  {TIME} yn weddill.

en: Your update key is invalid and was removed.
cy_GB: Mae eich allwedd diweddaru yn annilys ac wedi'i thynnu.

en: Your user data for accessing %s
cy_GB: Eich data defnyddiwr ar gyfer cael mynediad at %s

en: Zoom level
cy_GB: Lefel nesáu/pellhau

en: addslashes
cy_GB: ychwanegu slaes

en: and
cy_GB: a

en: at question
cy_GB: yng nghwestiwn

en: checked
cy_GB: wedi'i dicio

en: d-m-yyyy
cy_GB: d-m-bbbb

en: d.m.yyyy
cy_GB: d.m.bbbb

en: d/m/yyyy
cy_GB: d/m/bbbb

en: dd-mm-yyyy
cy_GB: dd-mm-bbbb

en: dd.mm.yyyy
cy_GB: dd.mm.bbbb

en: dd/mm/yyyy
cy_GB: dd/mm/bbbb

en: directory
cy_GB: cyfeiriadur

en: equals
cy_GB: yn hafal i

en: having a token
cy_GB: cael tocyn

en: having a valid email address
cy_GB: cael cyfeiriad e-bost dilys

en: hh:mm
cy_GB: aa:mm

en: hours
cy_GB: awr

en: is
cy_GB: yn

en: is NOT
cy_GB: DDIM YN

en: is greater than
cy_GB: yn fwy na

en: is greater than or equal to
cy_GB: yn fwy na neu'n hafal i

en: is less than
cy_GB: yn llai na

en: is less than or equal to
cy_GB: yn llai na neu'n hafal i

en: is matched (regexp)
cy_GB: yn cyfateb (mynegiant rheolaidd)

en: minitab method
cy_GB: dull minitab

en: mins
cy_GB: munud

en: mm-dd-yyyy
cy_GB: mm-dd-bbbb

en: mm.dd.yyyy
cy_GB: mm.dd.bbbb

en: mm/dd/yyyy
cy_GB: mm/dd/bbbb

en: not checked
cy_GB: heb ei dicio

en: not having been sent an invitation already
cy_GB: ddim wedi cael gwahoddiad eto

en: or
cy_GB: neu

en: page
cy_GB: tudalen

en: queXML format (*.xml)
cy_GB: Fformat queXML (*.xml)

en: quota language settings
cy_GB: gosodiadau iaith cwota

en: quota members
cy_GB: aelodau cwota

en: responses
cy_GB: ymatebion

en: seconds
cy_GB: eiliad

en: selected
cy_GB: dewiswyd

en: table
cy_GB: tabl

en: this is an automated email to notify that a user has been created for you on the site '%s'.
cy_GB: dyma neges e-bost awtomatig i'ch hysbysu fod defnyddiwr newydd wedi cael ei greu ar eich cyfer ar y safle '%s'.

en: timings
cy_GB: amseriadau

en: visit http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php for more information
cy_GB: ewch i http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php i gael mwy o wybodaeth

en: yyyy-mm-dd
cy_GB: bbbb-mm-dd

en: yyyy.mm.dd
cy_GB: bbbb.mm.dd

en: yyyy/mm/dd
cy_GB: bbbb/mm/dd
